Viêm nang lông

Có m nào biết cách trị dứt điểm viêm nang lông này ko ạ

0 33

Thảo luận

Bị viêm nang nông m nên đi triệt lông đi ạ, khi nào dọn sạch ổ chân lông thì viêm nang sẽ đỡ được 80% đó, mình cũng bị, nặng hơn m nhiều đợt đi triệt lông sau tầm 5 tháng thấy đỡ hẳn. Chịu khó bôi dưỡng âm và tuyệt đối ko tắm sữa tắm nhé. M chịu khó tắm nước không thôi. Sẽ đỡ đó. Mình từ đợt bầu ko đi triệt lông dk nữa, da dẻ mùa đông bị khô, ko đam bôi kem dưỡng gì nên lại bị lại như ban đầu. Bệnh này khó chữa lắm m ạ, chấp nhận sống chung với lũ. Mình chịu khó cải thiện thôi
03/22/2019 10:03 Trả lời
M ko có lông luôn m ơi mà cũng bị
84935001xxx chả bù cho mình, đầy lông. Thế da m có bị khô ko? Đừng để da bị khô, da càng khô tình trạng viêm càng tăng đó, m chịu khó dưỡng ẩm vào. Dùng viên đá kỳ khi tắm cũng ok lắm đó. Cứ tuyệt đối ko dùng sữa tắm rồi hoá chất là cũng bớt được tình trạng
Có thể nghiền nát thuốc aspirin dạng vỉ trộn với mật ong. Rửa sạch chỗ bị viêm nang lông da còn ẩm bôi vào mát xa 5-10'rồi rửa nước lạnh k cần tắm sữa tắm. Bôi mỡ trăn giúp lông thưa dần. E đang dùng
03/22/2019 10:03 Trả lời
Có thấy hiệu quả ko m
Giảm đáng kể ấy m. Khỏi thì k dùng nữa nhé. Đang mang thai hoặc cho con bú k dùng ạ sẽ kích ứng da 1 chút.mặc đồ rộng tắm rửa hằng ngày ạ
M dùng muối tắm naz. Xem sao ? E sinh xong cũng bị tắm bằng muối đỡ hơn đó m
03/22/2019 09:03 Trả lời
Muối gì vậy m,muối tinh mình dùng nấu ăn hả m
84935001xxx muối đó cũnh đc m. Hoặc m mua muồi nabicar ngoài hiệu thuốc cũng đc m ak. Tắm muối k dùng xà bông hay sữa tắm nhé m
Dung chung sua tam cua con cho lành dung nghe mua cai no cai kia tien mat tat mang
03/21/2019 21:03 Trả lời
Mình cũng nghĩ như m,cảm ơn m nhiều
Sữa tắm trắng thải độc tố detox blanc của Pháp ạ
03/21/2019 20:03 Trả lời
Cái này mua ở đâu vậy m
84935001xxx mình có bán bạn nhé, kúc trước mình cũng bị và đã dùng hết nên mình nhậ về bán luôn ạ .
Trước e cũng thế ý m, tay chân đầy. Xong e ngưng sử dụng các sản phẩm sữa tắm đại trà, e xài sữa tắm của e bé để không kích ứng á m. Tắm xong xài thêm kem dưỡng ẩm jonsonbaby của e bé. Về sau nó bớt đi á m
03/21/2019 19:03 Trả lời
Mình cũng thế. Haizz. Chân vừa lông , vừa viêm. Oải
03/21/2019 15:03 Trả lời
84935001xxx mình chưa dùng cách gi hết. K mặc váy thôi. Kk
Ẩn danh sp gì vậy m cho mình xem với
Mình cũng bị mom nè. K biết chữa bằng cách gì. Nhiều lúc tự ti lắm
03/21/2019 15:03 Trả lời
M bị lâu chưa ạ