Các mom tham khảo nhé

Mình thấy nhìu mom quấn bé mình nhìn sợ quá hic .

1 29

Thảo luận

Quấn kĩ quá ra mồ hôi bé bị viêm phổi đó m. Chỉ có các bà ngày xưa ms hay sợ cháu lạnh thui chứ mk cứ quần áo vs chăn mỏng thui.
03/30/2019 17:03 Trả lời
Ui trời này mak ủ con cho cố zô,ban ngày e chỉ cho cu nhà e mặc cái áo,chim thì cho thả rong,chỉ lót miếng lót dưới đít thôi mak thấy con còn nóng nực nữa nói chi là ủ cho con(cái ảnh bàn chân y chang cu e luôn hi)
03/30/2019 17:03 Trả lời
Chuẩn luông, cảm ơn mẹ ngọc my. [43]
03/30/2019 16:03 Trả lời
Mình thì biết vậy nhưng tâm lí chung của nhiều người cứ sợ trẻ con bị lạnh nên suốt ngày bắt quấn, ủ với đắp ấy mom ạ. Mình mà bảo k lạnh đâu thì bị phán luôn là do mày nóng sữa nên thấy nóng chứ con nó lạnh ấy.
Hic ủ vs đắp nhìu lớp nóng càg thêm nóng nổi sải roài đổ thừa mẹ nó kh bk chăm con rõ khổ m nhỉ
Cái gì cũng tại mẹ hết ấy, cứ hễ bé nấc là bắt đầu bài ca nó lạnh đấy nấc hết cả lên rồi. Mà có khi bảo lạnh bắt mặc đồ dài xong lúc sau chửi nóng như này mặc đồ dài vậy để nóng chết à [12][12][12][12][12]
bà nội ken chi sợ chau lanh thôi ns hoài😕
Nhiệt độ ssinh nó cao hơn ng lớn càg ủ nó càng nóg í
e bao thi bảo nó lạnh
Mẹ đẻ mình cũng vậy á, chăm sóc cháu thì k có gì phải bàn chỉ mỗi cái tội hay "ủ" kỹ cho bé là mình nói sao cũng k đc. Lúc nào bà cũng sợ cháu lạnh
Nhiệt độ ssinh cao hơn ng lớn càng ủ bé càng nóng mấy bà hk bk cứ ủ suốt thoai m nhỉ
Thông tin hữu ích
03/30/2019 15:03 Trả lời
Vâg kh có gì m . Tại mìh thấy nhiu m qấn bé qá chỉ chừa ra mổi cái mặt
Ng lớn thấy lạnh thì trẻ em mới chỉ thấy mát. Nhiệt của cu nhà mình tầm 37.4. Bằng ng lớn lúc sốt ấy
03/29/2019 07:03 Trả lời
Ngọc My cũng tội con lắm nên thôi kệ. Ráng làm mọi cách tăng sữa mẹ
Mẹ cu Tép cố qa 6 tháng đầu nạ m niu đc cho bé bú mẹ 12thag lun. Cố lên 💪🏻
Ụt nhà em từ còn trên bv đã mặc được quần + thêm cái khăn chắn ngang bụng thôi k quấn.... Khi nào trời trở lạnh thì quấn khăn mỏng + bao chân
03/29/2019 07:03 Trả lời
Ngọc My hồi còn trên bv em thấy bà nào bà nấy ₫i nuôi cháu 1 cái đỡ đầu, 1 cái lót lưng 1 khăn dày dài quấn bé mấy lớp [4] mẹ em chắt lưỡi luôn nóng bé thấy cha luôn mồ hôi tóc bé xếp dính lại bộ k thấy s á
🌾 Mẹ Bé Ụt 🌾 kkkkk . Chac thấy ak m tại sợ bé lạnh ấy mà đâu bk là nhiệt độ ssinh cao hon ng lớn đâu 🤣