Muối chườm bụng

Các mom đang xài loại chườm bụng nào vậy ạ, có hiệu quả không cho em xin revew để mua với ạ, nếu cách làm cũng được

0 30

Thảo luận

Tự làm cho hiệu quả nè m.muối hạt to,gừng,tía tô,quế (vỏ quế í), ngải cứu(k bắt buộc). Rang lên bỏ vào túi vải cực dày.lót khăn xô e bé lên bụng xong đặ túi muối lên.di chuyển thay đổi vị trí.khi túi muối bớt nóng hơn chút thì bỏ khăn xô ra để túi muối lên trực tiếp
04/02/2019 11:04 Trả lời
Vâng cám ơn mom
Mình có mua 4 hủ muối . Tới nay sinh 3 tháng r chưa làm gì bụng cả
04/01/2019 23:04 Trả lời
Thiên Kim mom mua hủ vậy là bn vậy
Ny Ny Nguyen mua 1 bộ . Có nịch . Túi muối . 4 hủ muối . 1 chai dầu gừng . 990k . Hủ múi 1kg á
Nhà e cũng ko có lò vi sóng mom ơi
04/01/2019 20:04 Trả lời
Đừng mua, tự làm dễ lắm m. M mua 2kg muối hột, 1 bó ngải cứu, 5 củ gừng, 5 củ nghệ, tất cả cắt lát, hoặc đập dập. Bỏ vào chảo lớn xao lên cho nóng. Rồi trút hết vào túi chườm bụng (trên mạng bán mấy chục k). Mẹ mình làm cho chị mình như thế. Mỗi ngày chườm, đắp bụng 2 lần. 1 túi như vậy dùng dc 1 tuần. Chỉ cần xao lần đầu, những lần sau để y túi chườm bỏ vào lò vi sóng 3' thôi là đắp tha hồ. Làm vậy rẻ mà vị thuốc nhiều. Mua trên mạng cũng vậy à, mà giá thành cao. Chị gái mình đắp như vậy 1 tháng bụng xẹp hẳn đó m
04/01/2019 19:04 Trả lời
💕Mẹ🐷Kiên💕 Sinh mổ thì chờ vết mổ lành, bớt sưng, rồi hẵng chườm. Chắc cỡ sau sinh 1 tháng đó m
Lấy muối ở nhà cho chắc m ..Chứ muối cũng đi mua tốn tiền quá hihi ..lên mạng xem rùi tự làm.Cho ùi
04/01/2019 15:04 Trả lời
mẹ ken dùng đc bao lâu ạ
Ny Ny Nguyen 1 kí mom dùng dc 15 lần nha
Hóng. Mình cũng chả biết mua ở đâu định mua ở concung mà concung chưa chắc hàng chất lượng lại còn mắc
04/01/2019 14:04 Trả lời
Thấy tự làm cũng dễ á mom mà mẹ chăm mìh cực rồi sợ bày ra cái đó lại cực mẹ thêm nên mình định mua luôn. Trên concung thì chỉ có 2 loại thôi à. Loại mấy chục k xài được nhiều lần mà có tặng túi chườm luôn
heo con ❤😘🐷 e cũng nghỉ vậy nên hỏi mọi người xem ai xài loại nào tốt để mua đó mom