Phun môi

Các mom ơi kíu em với. Em lần đầu tiên đi phun môi không có kinh nghiệm. E phun màu đỏ cam, mới bong được 2 ngày. Qua nay em thấy viền môi dưới bị lên mụn nước khá nhiều, trong lòng môi thấy có vài chấm mụn đầu hơi trắng nhìn giống mụn nóng. Bên spa họ bảo em bôi tragala vào là khô mà qua nay e bôi k thấy khô j. Em đang lo quá. Các mom có ai có kinh nghiệm giúp em với. Mà sao em thấy bong ra rồi mà môi nó không được mịn nữa các mom ah. Các mom nhìn màu có phải không đều không ah.

1 52

Thảo luận

Minh cug dinh lm đay nhug noi chung nhug thứ tren mat phai chon địa điem hay ng lm uy tín mới dc m ak
04/16/2019 00:04 Trả lời
Moi minh lan truoc cung co 2 vết khong bong .nhin cung ghe lam
04/14/2019 19:04 Trả lời
vậy chắc ko sao để vài bữa lột da hết mới thấy đc còn ko đều màu sẽ đi dặm lại.m nhớ ăn nhiều quả thơm cho môi lên màu đẹp nha
04/14/2019 14:04 Trả lời
Cảm ơn mom nhiều lắm nha
Sau phun mom có ăn kiêng k mom
04/14/2019 14:04 Trả lời
Có kiêng mom ah.
Tốt nhất thứ 3 đi khám da liễu gấp. Chứ 1 ng mười ý ko biết thế nào. Bsi thăm khám xét nghiệm cho chắc. Để lâu bị vậy ko tốt đâu. M thế nào chức mình bất thường ch j là vô viện ngay lập tức
04/14/2019 13:04 Trả lời
Trangala có corticoid bôi vào ko tốt đâu nhé
04/14/2019 13:04 Trả lời
Cảm ơn mom. M không biết mom ah
mom ra tiệm mua thuốc a si cờ lô via bề bôi. trước mh cũng bị, tại ăn mặn vs cay ấy. mom nên kiêng ăn mặn
04/14/2019 11:04 Trả lời
love baby m vừa pha tí nước muối loãng để rửa vì chưa kịp ra mua nước msl. M thấy đầu mụn nó khô lại gần hết mom ah. K biết rửa nước muối môi có bị thâm hay sao k mom
rửa nc muối k sao đâu mom. trước mh ăn xong là cũng rửa nc muối ấy
Nổi mụn nước do mom để nước hay đồ ăn dính môi vệ sinh hk kỹ á. Mom nên mua nước muối để vệ sinh. Còn môi sau khi làm xong cứ bị khô khôi bong da nhiều lắm. Giờ ngày nào mình cũng bôi dưỡng ẩm và tẩy da chết á. Màu thì phải từ từ mới lên đều với mình còn dậm 1 lần nữa nếu chưa hài lòng mà
Mom cũng mới làm ah. Mom đang bôi dưỡng j đó. Cả tẩy da chết nữa. Mà có nên tẩy da chết luôn không vì môi mới làm da còn non đó
Ẩn danh mình làm nửa năm rồi. Lúc đầu cũng kế mặc kệ thời gian môi khỏe hẳn mình mới tẩy bằng cách bôi son dưỡng ẩm loại nào thì mình chẳng biết chị kia chỉ nên xài thôi rẻ mà xài đỡ khô thiệt bị nứt thoa 1 bữa là đỡ liền, mình bôi cái đó sáng tối với lúc đánh răng xong dùng bàn chải chà vào môi rồi dùng khăn mặt ẩm lau cho hết da bong ra là sạch chứ hk dùng sản phẩm tdc chuyên dụng
Bữa mình cũng bị mụn nước như thế này. Vừa buồn vừa bực. Mình ra tiệm thuốc tây mua thuốc về uống kèm theo bôi acyclovir thì ngày hôm sau xẹp luôn. Bôi cái thuốc này nghe nói mất màu môi nên mình ko dám bôi nhiều, chỉ bôi chút xíu thôi, xẹp mình ko bôi nữa .Sau 2 th thì thấy màu môi lên đẹp hơn.
Ẩn danh bt m ah. Vài bữa nó hết mụn rồi nó lên màu, giờ còn đau lắm, ăn uống cẩn thận ko vị khuẩn vô môi lại mụn nữa. Khoảng 3th mới lên đẹp đc m ạ.
Mẹ Cún con cảm ơn mom nhiều nha
M ra tiện thuốc mua acyclovir bôi vào vùng bị mụn nước nhé,nhớ là chỉ sức vào vùng bị mụn nước thoi nha vệ sinh sạch sẽ vào nhé
nani mom ơi. Nghe mn nói có dưỡng kích màu. Mom có biết loại nào không mom
Bên m cho khách dưỡng dầu gấc m nhé