Chán nản

Mẹ ck các m chăm cháu ra sao? Còn mẹ ck mình toàn lam theo kiểu ngược đời thôi khổ lắm các m ạ.cháu mới đc 4 tháng ma cứ bắt mình cho con uống nc bảo nó khát, ma con m bú sữa mẹ 100% thì đã đu nước r, cho uống cat nc chè m điên lắm , con m lại đang bị nhiễm khuẩn đường tiêu hoá vậy ma ăn cái j cũng cho mút, có hôm mút nuốt cả hạt ổi vs thanh long. Nay nấu chè đỗ đen cứ bắt m cho con uống nc, mình ăn j cũng bảo vs con là con đang bị vậy k ăn đc đâu nhá. Nói ý vậy r ma cứ cho ăn ltinh. Noi thẳng ra thì chửi r bảo h dạy cả tao. Thật sự là chán lắm ý mai này con lớn hơn có ba nv không biết dạy con kiểu j đc đây. Lúc nào m cũng nghĩ thà k có mẹ ck chắc sẽ tốt hơn.!

0 67

Thảo luận

Mình thì bà còn chả chăm gì xong chứ bắt nói kiểu như hiểu biết tính tình ra sao nói xong n đợt bị nhiễm khuẩn đường ruột bả kêu trẻ con n vậy n k sao. Mà ngày nào mình cũng nói cháu bị đi ỉa. Bà ý thì rau bà ngoài đồng bà kêu rau bị sâu mẹ phải đi phun thuốc đây. Nhiều lúc thấy bả chỉ muốn nói khốn lạn k tưởng. Bả dảnh bà đi chơi từ sáng đến trưa về ăn bà còn khó chịu . mình con nhỏ lại ốm bả mặc kệ lại còn tớn đi . .. Nữa điên cả ng
04/25/2019 09:04 Trả lời
M lên YouTube mở cho bà xem clip mà bs họ nói k cho trẻ duoi 6m uống nước ak m
04/24/2019 22:04 Trả lời
Dạ hihi
Cứ ra ở riêng là tốt nhất, đỡ mệt mà đỡ ghét nhau
Ngọc Vy Vy bà còn khoẻ làm j bà cho đi vậy m.
Ẩn danh do ck mom thôi, ck mom muốn cho đi thì bà cũng k làm gì đc
Nãy mình mới đọc bài báo bà nội cho cháu 20 ngày tuổi uống nước, và kết quả cháu bị viêm đường ruột cấp tinh. Lo lắng quá
Ẩn danh mình ko có mẹ ck, nhưng mẹ đẻ mình tối ngày cứ bắt thề này, thế nọ, mình cũng nói luôn, mỗi thời mỗi khác, ngày xưa ông bà đi qua thôi còn có bầu, giờ con 10 năm mới có đc bầu nó khó khắn thế nào, nên giờ cứ để con theo cách thời nay.
Bồ Công Anh mẹ đẻ thì dễ quá r. Mẹ ck khó lắm m ạ.
Con mk đẻ ra thì cái gì thấy k đúng cứ nói thẳng m. Bà nội có đẻ ra nó đâu, thiệt mk cũng ớn mấy bà mẹ ck chăm cháu quá, bà mẹ ck mk vô thăm trông cháu có 10 ngày rồi về mà mk còn muốn stress, ai đời mới sinh có 1,2 ngày còn ở viện mà cứ me bế suốt, về nhà cũng bế, mới e e tí là nhào tới bế, h nó quen phải bế mới chịu ngủ. Rồi đang ngủ cứ lấy tay ịn mũi ịn miệng, nó ị đầy ra đó k thay tả cứ ngồi bế rồi cười, ôi vãi cả mẹ ck.
04/24/2019 16:04 Trả lời
Mệt mỏi vs me ck lắm đó m.
Mẹ ck mình cứ hồi kia 1 tháng là cho ăn rồi thế này thế nọ. E bảo mỗi lần chích 6 in 1 + nhỏ rota tiêu chảy là hết 1 triệu 7 đấy, ai mà cho ăn thì liệu hồn vì đã nhỏ thuốc 2 lần mà cho ăn cho uống là ko còn tác dụng j hết. Cho nên cả nhà chả ai dám làm. Chỉ dám nói thôi
Mệt lắm m ạ.nói thẳng thì chửi té tát chả nể con dâu tí nào, phải ở hoàn cảnh nv ms hiểu đc m nhỉ.
Ẩn danh chửi kệ mom ơi. Ngày xưa đồ ăn nó sạch, còn bây giờ có đc vậy đâu, bà cho ăn vậy ko may rối loạn đường tiêu hoá thì chỉ khổ 2 mẹ con. E đây chỉ cần nhìn mặt là chả ai dám hó hé với e hết á
Nói thẳng đi mom phải bv con mom chứ
Thế nên nó mệt mỏi lắm m ạ.
Gặp mình chắc mình nói đại ai chửi mình mất dạy cũng đc phải bảo vệ con mình đã còn lại ko quan tâm
Trời ơi, nghĩ sao cháu 4 tháng cho uống cả nước chè @@
Vậy đó m
Mây ba me ck ham vl,e cung thê . Goi e xuôg an cơm ,ck e thi uôg say nam canh con bjt j đâu mây lân ngu suyt đe vao con oy nên e bao me xuôg an com trc đi ty nua con xuog an sau,me con sag trôg e be oy con xuôg ăn. Vây ma ba tuc e ns nay ns lo,e xuog nha bô đe e o đo k an cơm đi con j,e bao ai trôg con cho con ma ăn ,a hâu ngu say nhơ a đe vao con thi sao,con thi nho ms đc gân thang. E tl bô đe e thê thoy chư co ns j ba y đâu ma ba kêu cai ba y oy ns con nay mât day,bô k bjt day con
04/24/2019 15:04 Trả lời
Chán hẳn m nhỉz
Mấy cái kia thì thấy bà hơi kì thật... Nhưng cái dụ uốn nước lâu lâu vẫn cho uốn dc mà mẹ chứ te nắng nài mình còn chịu k nổi huống chi con nít... Bít là sữa mẹ 80% là nước nhưng sữa mẹ nó mặn lâu lâu cũng phải cho nhấp nháp 1 muỗng cf nước cũng có sao âu nè mẹ
04/24/2019 14:04 Trả lời
@[Tiên Bình trc mình hút ra nếm có vị ngọt nhạt thơm thơm béo béo ko hề tanh nè. Z là tùy sữa mỗi ng rồi
Ngày Nắng huhu chắc dẬy rồi chác mẹ uốn ngủ cốc nhìu phải k