ĐỘ MỜ DA GÁY CAO

Qua mình có đi khám thai. Độ mờ da gáy của con là 3,4mm. Mình có làm thêm xét nghiệm double test. Kết quả khả năng con bị down là 1:162. Mình buồn khóc lóc từ qua đến nay. Vợ chồng mình thống nhất là dù con có như thế nào cũng để đẻ. Nên mình k muốn làm thêm xét nghiệm nào để kiểm tra nữa (chọc ối....) Có ai gặp trường hợp như mình rồi mà con sinh ra bình thường không ạ Cho mình chút hy vọng với

4 81

Thảo luận

Mình nói m đừng buồn hãy suy nghĩ kĩ m ạ. Cái bệnh này sinh con ra là khổ con chứ bố mẹ phần nào thôi. M nên đi làm kĩ xét nghiệm rồi hãy quyết định,tương lai của bé sau này nữa còn gđ nữa nên 2 vợ ck cứ bàn bạc kĩ.
04/22/2019 17:04 Trả lời
Chị gái mình nhé. 3.4 đã là gì khóc cạn nước mắt 5.1 mà xét nghiệm các bệnh viện lớn cũng 5_5.1 cả sau quyết định chọc ối kết quả k sao. Giờ sinh thằng cu khoẻ mạnh lanh lẹn như bao đứa trẻ khác. Nên mom cứ làm xét nghiệm chọc ối đi nhé
04/22/2019 16:04 Trả lời
Ẩn danh chị gái em cũng khám nhiều nơi sau đi hà nội khám hẹn lịch chọc ối. Đó mom. Cố gắng lên. Kiểm tra cho kỹ.
kiếm tiền nuôi mộc mộc chị gái m chọc ối ở bv nào thế
Vẫn có chứ mom. Đầy ng xn con bị down mà đẻ ra k sao hết
04/22/2019 16:04 Trả lời
Cảm ơn m nhé. Đọc được câu này của m mình thấy có đỡ lo hơn bnhiu ấy
Đi khám chỗ khác xem thế nào m ơi.
04/22/2019 12:04 Trả lời
Mình cũng định đi khám chỗ khác nữa
Ẩn danh đi vài chỗ xem thế nào rồi tính tiếp m ạ
Mình đây 2 vc muốn chết đi sống lại, làm xét nghiệm đủ thứ hết và cuối cùng con có sao đâu haizzz bé sinh ra bụ bẩm dễ thương. Chừng nào mom siêu âm có vấn đề nhiều mới lo
04/22/2019 11:04 Trả lời
Trước đmdg bé nhà mom bnhiu ạ? M làm double test k ạ
Mình lúc 13w Đo được 2.6mm đến khi 20w thì lên 7.4 mình làm chọc ối kết quả bình thường đây m làm chọc ôi cho an tâm
04/21/2019 13:04 Trả lời
Lúc đó mình đo 13w đến 20w thì độ mờ sau gáy dày đó
Hân Khánh mom có nhầm lẫn j giữa độ mờ da gáy và nếp gấp sau gáy k. Khác nhau hoàn toàn nhé. Qua 14w rồi chẳng bs nào đi đo dmdg nữa đâu.
Nên theo dõi xem ntn mom ạ. Biết là thương con nhưng mom phải nghĩ tới ra ngoài con bị dị tật thì khổ mình 1 nhưng khổ con 10. Còn các em sau đó nữa, llúc bé thì mẹ che chở ,chăm lo nhưng đến về sau mẹ già thì ai chăm sóc cho con.
04/21/2019 12:04 Trả lời
Bao nhiêu tuần vậy. Em họ mình 12w độ mờ da gáy 2.7mm. Xét nghiệm cũng có khả năng down. Đến 14w nó đã dầy lên 4mm rồi nên nó k chọc ối mà cho ra luôn. Mom nên suy nghĩ kĩ. Con cái đến với mình là duyên. Nhưng nó khỏe mạnh thì k sao. Nếu nó làm sao gia đình khổ ít chứ bản thân bé khổ nhiều mom ak
04/21/2019 12:04 Trả lời
Nhưng bạn nên đi khám thêm mấy chỗ nhé ,
04/20/2019 23:04 Trả lời
Mình cũng đang tính thế
Có 1 chị kiểm tra con bị tim bẩm sinh nhung khi đẻ ra con bình thường ko sao, cung may là ko bỏ
04/20/2019 23:04 Trả lời
Chị ấy khám con có khả năng bị hay là kết luận bị rồi ạ