Đóng bỉm cho con

Mấy nay có vài mom ib nói với mình là “đóng bỉm cho con suốt không sợ con bị vòng kiềng chân, vô sinh àh” nên hôm nay mình quyết định đăng bài nói luôn một thể khỏi trả lời lắc nhắc. Nếu lỡ tâm tư mình hôm đó không tốt mà lỡ thấy ib “tốt lòng tốt bụng” như vậy mình sẽ xéo sắc mất 🤣 Nếu như các mom sợ đóng bỉm làm con khó chịu, dễ bị hăm ngứa thì mình không bàn tới ở đây, vì mỗi ng một suy nghĩ và cách chăm con riêng. Mình chưa bao giờ nói tới vấn đề các mom thả như vậy dc gì mất gì ra sao nên các mom cũng đừng nói cái dc cái hại với mình, vì mình là người thương con mình nhất chứ không phải các mom ❤️ mình biết làm gì tốt cho Mộc và thư thả cho bản thân mình Đóng bỉm gây vòng kiềng chân, vô sinh? Thật vô lí, không biết các mom thốt ra câu đó lấy căn cứ tại đâu vậy? Bác sĩ hay chuyên gia nào khẳng định điều đó? Nếu vô sinh vậy ng ta đua nhau sản xuất bỉm làm cái quần què gì? 🤬 Về mặt nguyên lí , tinh hoàn cần một môi trường lí tưởng là 34 độ hoặc thấp hơn, nhưng đó là đk để sản xuất tinh trùng, mà nam giới ng ta chỉ sx tinh trùng khi ng ta đã trưởng thành (độ 12t trở lên). Mà đóng bỉm cho con thì cùng lắm cũng chỉ đến 3t, mà 3t trở về trước này thì tinh hoàn làm gì có sx tinh trùng mà vô sinh hả mấy má??? Còn về việc vòng kiềng chân, có rất nhiều nguyên nhân nhưng chưa có một bác sĩ nào khẳng định đeo bỉm gây vòng kiềng. Việc vòng kiềng chân là do con các mẹ bị thiếu vitamin D, cách bồng bế tập đi sinh hoạt có vấn đề, hoặc do các mẹ nuôi con béo phì, cân nặng cơ thể quá tải so vệ hệ khung xương chân. Trước khi muốn doạ người ta cái gì, thì nên tìm hiểu rõ, bài bản về mặt khoa học. Chứ đừng có NGHE NG TA NÓI VẬY 😒 Và mình chia sẻ luôn, mình đeo bỉm cho con mình 24/24, mộc gần 3th tuổi, chưa một lần có dấu hiệu hăm. Thậm chí khi mộc vừa sinh ra, bv vinmec họ đã tặng cho bé bỉm sơ sinh và đống luôn cho mộc. Mình sử dụng merries cho Mộc. Mình thay cho mộc khi thấy ba thanh báo nhiệt ở trên bỉm đã đổi từ vàng sang xanh chứ không bao giờ mình đợi đúng 4 tiếng hay bỉm đầy xụ mới thay. Khi thay mình sử dụng khăn giấy nước lau cho mộc, xong mình lau lại cho khô, để cho khô thoáng tự nhiên trong vài phút và đống tả mới. Khi lau chùi mình thường quan sát rất kĩ các bẹn, vùng lỗ hậu xem có gì khác thường k, mông có bị đỏ hay mụn hột gì k. Nếu thấy lỗ hậu hơi đỏ mình sẽ bôi thuốc và để thuốc khô, xong mình đống lại tiếp. Nhưng số lần bị đỏ lỗ hậu cho tới giờ đếm chưa hết đầu ngón tay của 1 bàn tay. Nhiều mom sẽ nói do mình nằm máy lạnh nên đống dc, nhưng trc còn trong tháng, có tgian máy lạnh nhà mình bị hư, mộc vẫn đống và nằm nóng bt. Theo như mình tìm hiểu (không biết độ chính xác bao nhiêu) hầu như ở nhật ng ta sản xuất bỉm không có loại tả dán như vn mình, ng ta sản xuất hẳn bỉm dán dành cho trẻ sơ sinh là điều có lí do cả. Chắc nhiều mom sẽ cho là mình lười. Ừ thì mình lười thật. Mình lười nên đêm có buồn ngủ ríu cả mắt cũng phải canh dậy thay bỉm cho mộc, hoặc nhờ ba mộc thay dùm, chứ chả dám bỏ nguyên đêm 1 miếng bỉm như một số mom siêng năng không dám mặc bỉm cho con 😏 Đừng nghĩ mình có đk nên sd tả mắc tiền này kia. Thử nghĩ các mom bỏ không phải canh thay miếng lót, rồi giặt giũ. Nội mà tiền mua miếng lót, tiền bột giặt, tiền nước, chưa tính nhà mom nào sd máy giặt lại phải tính tiền điện. Chung ra cả tháng cũng bằng mình sd bỉm cho con nhà mình. Đối với mình, sữa và bỉm là hai thứ nếu có thể cứ chọn loại tốt nhất trong khả năng có thể. Bé càng lớn sd cũng ít bỉm dần vào mỗi ngày nên thành ra cũng k phí như môt số mom hay bảo. Nói chung hơi dài nhưng đây là câu trả lời chung cho những ib. Và giờ mình k trả lời bất cứ gì thêm liên quan tới đống bỉm vô sinh hay vòng kiềng ạ. Cảm ơn các mom đã quan tâm ạ ❤️

5 67

Thảo luận

Dễ thương quá
06/11/2021 09:06 Trả lời
1 ngày mộc xài bn miếng bỉm v
04/25/2019 13:04 Trả lời
Dạ ngày tầm từ 6-8 miếng, đêm thêm 2 miếng mom.
T cũng đóng bỉm cho Tom cả ngày.chỗ nào có dấu hiệu hăm là t bội thuốc luôn
04/25/2019 09:04 Trả lời
Mẹ Tom vậy để em đổi bỉm quần cho mộc luôn
N P N T đổi thử xem ok k m.t thì thấy con thoải mái hơn.giờ nóng toàn đóng bỉm k mặc quần :)
Y hệt mẹ ck e, bảo mặc bỉm vô chân con nó vòng kiềng, k cho mặc. Em kệ, mặc hết, vừa cho con ngủ ngon, vừa khỏe cho mẹ. Thử k mặc 1 lần mà con cứ đái ướt là dậy, thấy tội
04/24/2019 23:04 Trả lời
Các bà các mẹ ngày xưa k có bỉm nên suy nghĩ vậy k trách dc,nhưng tuổi cỡ tụi mình giờ mà còn vậy thì thua luôn á mom
😂😂😂😂.
04/24/2019 17:04 Trả lời
N P N T quá mắc cười luôn. ắt hẳn dùng bỉm là vô sinh. sợ quá à
Mẹ Cún (Gia Bảo)❤❤❤ lâu lâu bị ng ta khè mà em đúng hoang mang 😝😝
Mấy og bjo bị vô sinh chắc khi xưa có bỉm để đóng hả trời
04/24/2019 16:04 Trả lời
Đọc cmt cua m kh nhịn nổi cười 🤣🤣🤣
Dõ dànggggg 🤣🤣🤣
Nhiều ng phát ngôn nge lạ nhỉ,khẩu nghiệp tụ vành môi 😂
04/24/2019 16:04 Trả lời
Hi ở nhà chăm con rãnh là chỉ có z thôi m nhỉ hi,mak nẹ mộc nc hay còn e mộc thì dthuong ai cũng thjk nek
như hiền hí hí, em cảm ơn mom nha 😍😍😝
M sài bỉm dán loại nào v ok k,,e đang mặc bỉm quần cho con mà thấy chật chội nó quá
04/24/2019 15:04 Trả lời
Dạ mộc sd merries nè mom ơi
Sợ đóng bỉm gây vô sinh thi để mẹ v cho r khỏi phải mặc khỏi sợ .
04/24/2019 14:04 Trả lời
Thì mom đó k mặc bỉm cho con đó mom 🤣🤣
Cho mẹ mộc 1000👍
04/24/2019 14:04 Trả lời
Đọc câu vô sinh em hoảng hồn mom ạ 🤣