37w5d -cần lắm 1 cơn đau đẻ

Mong đẻ rồi các mom ak. Đến thời điểm này là thấm mệt, thấm đau rồi. Chuột rút đã khổ thì xế hông còn khổ hơn. Chuột rút chỉ lúc nhát chứ xế hông cảm giác như bị chuột rút cả ngày vậy. Đã vậy lại nắng nôi nữa. Cũng muốn nghỉ nhưng còn 2w nữa cố gắng đi làm để sau ở nhà với con nhiều hơn. Các mom dự sinh 31/5-1/6 đã ai sinh chưa vậy

0 51

Thảo luận

Minh ngày trước ds 23/3 mà đúng tới ngày 22/3 mới có dấu hiệu đó m
05/16/2019 14:05 Trả lời
Chưa đủ tháng đủ ngày con ra bệnh vặt là khổ mom đấy, bụng vậy ăn thua j vs mình. Mình 40w5d e mới chịu ra nè, mệt mỏi khó thở lắm nhưng ráng chịu. Vì con đủ ngày đủ tháng sẽ khoẻ mạnh hơn những trẻ sinh sớm mom ạ. Mình quá ngày rồi cạn ối nên cũng ăn dao đây, con mom dx mấy kí rồi. Bụng mình 40w nè
05/16/2019 13:05 Trả lời
Mẹ Ben mình k biết các mom sao chứ mình xế hông. Còn k nhấc nổi chân ý. Cảm giác chỉ cần di chuyển là như chuột rút liên tục luôn ấy
lucky mỗi ng 1 kiểu khác nhau mom ạ, mình k bị chuột rút hay xế hông nhưng mình khó thở và k ngủ dc vào mấy tuần cuối nè
Em dự sinh 6/6 mà nay em mệt quá rồi, cũng bảo là ráng làm hết tháng để sau ở nhà với con mà chắc chẳng nổi. Em đang bảo hết tuần e nghỉ, cũng sợ sinh sớm nữa.
05/16/2019 12:05 Trả lời
lucky em ds 6/6 á mom. Mà em nghĩ chắc bé ra sớm tại con đầu với bữa nay thúc háng đau quá mom ạ
Mẹ Bắp 🌽🌽🌽🌽 mình thúc dưói háng từ 33w cơ mom ak. Có lúc đau k đi nổi ấy. K sao đâu. Chỗ mình con so đợt tháng 4 ấy toàn hơn 40w và ăn dao thôi. Nên mình cũng lo
Chuột rút nhiều là m bị thiếu canxj nhé. Bỏi sung thêm canxi đi m
05/16/2019 10:05 Trả lời
Đến tháng đẻ rồi mom. Mình ẫn duy trì uống 1 ống canxi/1 ngày.
Canxi ống hấp thụ ko bằng canxi viên đâu m. Ống uống hấp thụ trong ngày ko hết là nó sẽ đào thải ra ngoài, còn canxi viên m hấp thụ ko hết trong ngày nó vẫn còn và hấp thụ tiếp cho đến hết á...
Mình sinh con đc 11 ngày rôi
05/16/2019 08:05 Trả lời
mẹ trẻ con❤️ thấy ai kể chuyện đi đẻ cũng bảo đau đẻ như chết đi sống lại luôn. Nhưng mà vẫn muốn đẻ, chứ mổ sau hại người lắm
lucky vag. Nuc đe e cũng nghĩ thế vì con m ạ
Chuan bi di mom. Khi nao dau thi di de thoi. Minh sinh be luc 37w3d day
05/16/2019 07:05 Trả lời
lucky rang nuoi cho con lon ti roi sinh.luc minh sinh cung ko ngo som vay. Cu so con nho kg. Nhug con minh sinh duoc 3.2kg
Ẩn danh bé nhà mình giờ cũng dc hơn 3kg rồi mom. Con so nhưng cũng sợ già ngày lại ăn dao thì cũng mệt lắm ý. Nhưng 37w-38w sinh cũng k sớm nữa.
Bụng m có bầu nhìn đẹp quá
05/16/2019 06:05 Trả lời
lucky cái này dùng trước ngừa rạn hả m. Mình cũng đang bầu 13w cũng chưa thấy dấu hiệu gì
Ẩn danh ukm. Mình thấy 14w ngực rạn nên mua mom ak. Nhưng chưa thấy rạn thêm. K biết do cơ địa hay do kem bôi này nữa
E cũng 31/5 ma chưa thấy dấu hiệu.bé nhà m bn kg r ạ
05/15/2019 22:05 Trả lời
Mình chưa siêu âm lại. Lúc 35w là 2.7kg rồi mom
Mình dự sinh 30-5, vẫn chưa thấy gì
05/15/2019 22:05 Trả lời
Mình thì oải lắm mom. Chưa nặng nhưng chân phù sợ luôn. Xế hông lê từng bước ý mom ak
37w5d zống m đây [2] K bik mình zí m ai đẻ trc ha kk Dạo này tối khó ngũ qá m ơi Nằm lăn qa lăn lại suốt Đã v ăn cơm lại k đc nhiều Haiz... Đuối lắm đây
05/15/2019 19:05 Trả lời
Mình cũng k muốn ăn. Nhưng vẫn ăn dc. Ngủ dc. Mỗi tội tập tễnh mom ak