Nói nhiều

Bé lớn em năm nay 4 tuổi, lúc 3 tuổi chưa nói sỏi ít nói, tới khi gần 4 tuổi nói sỏi rồi thì nói rất nhiều nhưg rất lễ phép đi đâu gặp ai lạ lớn tuổi cũg chào rồi hỏi thăm cái kiểu, nhiều người họ thích thì họ nói chuyện vs nó, còn phía ko thích thì đối với họ là phiền phức hỏi nhiều nhức đầu, bà hàg xóm bảo nó nói nhiều vay mày tát vào mặt nó dạy nó cái kiểu, em thì muốn để con tự nhiên vì sẽ đến 1 lúc nào đó con lớn sẽ trầm lặng hơn chứ ép nó nói ít bớt tăng độg lại thì còn gì là con nít nữa, dù bị bạn ăn hiếp chỉ biết khóc và bị mấy nguoi hàg xóm nói xỏ nhiều thứ nhưg con ko hiểu mình nghe dc cũg chẳg dạy con trả treo họ hay phải đánh lại bạn vì đó chỉ hạ giận dc nhưng làm con hư thôi, theo mấy mom em dạy con vậy có đc ko, cho em ý kiến với 🤔🤔🤔🤨🤨🤨

0 9

Thảo luận

Bé 4tuổi bị cận rôii hả m.
06/13/2019 20:06 Trả lời
Di truyen mom ơi, mình bị cận á
Bà quỷ hàng xóm bị điên rồi. Đọc nghe mắc ghét mom ạ
06/13/2019 19:06 Trả lời
Khổ lam mom ơi, ck minh làm cty đó dc 10 năm họ cho ở ké 1 căn phòg tren chung cư, gia đình kia cug o ké mà o lâu rồi kiểu như thích độc chiem nen kiem chuyen miet thoi, có đứa con nít cũg sân si vs nó suốt ngày
Đừng ép con ít nói lại m. Đó là sự pt của con. Ngoan và lễ phép là ok rồi, con hỏi nhiều là con đang khám phá và học hỏi thôi, tốt k sao cả.
06/13/2019 17:06 Trả lời
Con mình tăng độg lắm, họ ghét nen họ ki3m chuyen nói hoài ah