Cho e lời khuyên với các mẹ

Gia đình mình 3 người hiện tại c2 mình có gia đình ở hcm còn mình cũng mới lập gia đình và đang ở cùng mẹ vù mới sinh e bé đc 4 tháng. Bên ck e đang chuẩn bị bão lãnh ck e đi định cư bên USA hồ sơ giấy tờ nộp đã 12 năm có thể là năm sau là đi. Ck e đi thì e cũng đc bảo lãnh theo vì đang có con nhỏ. Các mẹ ơi có thể cho e lời khuyên là e có nên để Mẹ e lại và đi qua bên đó với ck vì tương lai con em sau này ko??? Có nên đi rồi bỏ Mẹ e ở lại 1 mình ko ??? Vì bà chị e ko hạp với Mẹ lắm nên Mẹ ko thích sống chung . Mà e đi thị mẹ ở 1 mình ..haizzz số e khổ từ nhỏ nay đc cái cơ hội mà ko bik tính sau các m ơi Nhà ck e cũng khá mẹ ck e bảo đi đi con qua đó vì tương lai con bé sau này chứ ở VN khổ mãi mà sau này con cái cũng khó mà có tương lai. E thấy cũng hợp lý mà hiện tại e phân vân quá các mẹ ts với e với

0 2

Thảo luận

Đi đi bạn. Cơ hội cho cả gia đình mà. Qua bên ổn định rồi lâu lâu đón mẹ sang chơi. Chứ ck 1 nơi vk con 1 nơi thì cũng chia tay thôi. Biết nghĩ cho mẹ là tốt nhưng trường hợp này ko có sự lựa chọn khác đc. Mẹ phải thích nghi ở 1 mình thôi.
06/17/2019 03:06 Trả lời
Dạ e cũng nghĩ vậy cơ hội ko đến 2 lần đúng ko m .e cảm ơn m