Thông tắc vòi trứng

Mình chụp tử cung và vòi trứng.bác sĩ bảo là mình bị tắc vòi trứng hai bên.chỉ định là thông vòi trứng bằng phương pháp bơm nước để thông.có mom nào đã như vậy chưa ạ.có đau không.và thông nhanh không ạ.! Cầm kết quả mình buồn và lo lắng quá ạ.! Mong các mom chia sẽ với mình.! Thanks.!

3 211

Thảo luận

Mình cũng khám ở khoa hiếm muộn Từ Dũ mà bs k cho chụp vòi trứng, cái này mom xin chụp hay bs tự chụp vậy mom
08/18/2019 14:08 Trả lời
Chụp vòi trứng là quy trình khám cuối sau khi khám nội tiết , buồng trứng tử cung không có vấn đề thì mới khám vòi trứng bạn ạ , bình thường mình đi khám cũng không chụp , sau đó mình đăng ký khám hiếm muộn mọi thứ đều bình thường nên mình nghĩ 90% là tắc rồi , sau đó chụp thì bị thật
Mình thấy tn của bạn rồi .cơ mà mình k tl được. Bị lỗi hat sao ý
08/18/2019 11:08 Trả lời
Angela Duong vâng. Nãy mới nghe chị kia bảo đang trong kỳ kinh ngày thứ 2 nên tớ hỏi lại
Bảo Bối kinh ngày thứ hai là để xét nghiêm nội tiết hay sao á bạn.! Còn mình chụp vòi thì phải sạch kinh bạn.!
Hình như mình đọc đâu đó 1 thông tin. Hiện nay ko còn sd phương pháp bơm nước để chữa tvt mà thay vào đó là nội soi mổ á bạn. Vì bơm nguy hiểm hay sao á. Bạn tìm hiểu lại trên mạng thử coi sao nha
08/17/2019 12:08 Trả lời
Angela Duong dạ. M kiểm tra thử cho kĩ rồi làm cho an toàn
Ẩn danh mình có hỏi một bạn trong hội đã từng làm ở bác bằng siêu âm bơm nước.giờ thì bạn đang mang thai 14 tuần r bạn.! Cũng không sao hết.!
C cho e hoi minh bị sao mà khám bk bị tắt vậy ạ
08/16/2019 07:08 Trả lời
Angela Duong m bị vlt vẫn chụp vòi trứng đc ạ?
mẹ Tom cái này mình cũng không rõ nữa bạn.! Bạn đên tìm bác sĩ và hỏi kỹ về vấn đề này trước khi chụp nha bạn.!
Mình cũng tắc 2 bên , có phiếu chụp nội soi rồi mà mấy tháng nay lười chưa đưa cho bs coi xem tình hình và giải pháp thế nào nữa , 2vc cứ thoải mái đến khi sẵn sàng đến gặp bs
08/15/2019 17:08 Trả lời
Oh mom.mom khám lâu chưa.nghe thông mình cũng sợ.mình là chúa sợ đau.!chắc là đau hơn khi chụp vòi.! Nhưng gio biết làm sao.phải ráng một lần chứ sao giờ mom.!
Bạn ơi, làm theo bs đi bạn ạ. Bạn đừng uống thuốc hay j mấy ngưòi quảng cáo bạn ơi. Tiền mất tật mang đó. Xin hãy tìm hiểu thật kĩ bạn nha
08/14/2019 22:08 Trả lời
uyen xinh bạn làm tton thôi bạn ạ. Ko còn pp nào ổn hơn đâu. Bạn đi mua thuốc này nọ uống lại tốn mớ tiền bạn ạ. Nếu thuốc này nọ uống đc thì mình tin ko có ai bỏ gần trăm triệu làm tton đâu bạn.
Ẩn danh hazz vì mình đọc mình tìm hiểu thuốc bắc thuốc nam nhiều người uống khỏi nhưng mình cũng thấy mát tay từng người hợp thuốc từng người
Đây các m nhé
08/14/2019 20:08 Trả lời
0979471334
Ẩn danh vậy bạn có đi chụp lại vòi trứng ko. Sau 3 tháng là bạn uống hết 3 liệu trình rồi đó .nhà thuốc nói sao bạn
M cũng tvt.vào hội hiếm muộn thấy có b uống thuốc bắc thông và có bầu.có m nào uống thuốc của ông phạm bá tuân mà có chưa.cho e chút động lực với.e tính tháng 9 làm ivf mà chưa có đủ kt.😔
08/14/2019 20:08 Trả lời
🍀🍀🍀 chị thì chị chưa biết uống thêm 1 tháng nữa xem thế nào vì bây giờ mục tiêu trước mắt là thông dc vòi trứng. Vk ck chị ở xa nhau nên khi thông dc mới canh trứng để có em bé được
C uống thuốc thấy pbt có kết quả ko ạ
Tắc vòi trứng có biểu hiện gì ko các m Kinh mình ít quá ko biết có vấn đề gì về trứng ko nữa Mình cũng gần 1 năm r chưa có bé 😭
08/14/2019 15:08 Trả lời
Mình thấy lâu có con .kinh nguyệt thâm đen vón cục và mình còn bị viêm lộ tuyến cổ tử cung nữa nên mình đi khám
uyen xinh không có biểu hiện gì đâu mom ơi.! Chỉ khi thả mãi trên 1 năm k có em bé.đi khám hiếm muộn chụp vòi trứng tử cung thì mới phát hiện ra thôi mom.!