Bé ăn dặm

Tới cái vụ ăn dặm e đau đầu quá mấy mom ơi, bé e k chịu ăn chỉ khóc rồi nhè cháo ra thôi.k biết tại mình k biết nấu hay là tại con k ăn nữa. Mà gần 8th bắt đầu ăn thô có lợn cợn hạt đk chưa mấy mom nhỉ. Ăn dặm có bữa mà con thay k biết bao nhiêu cái áo rồi khăn. Nhiều lúc điên luôn chỉ muốn đánh con nhưng kìm nén lại dỗ dành con ăn. Các mom có giải pháp gì j k ạ

0 33

Thảo luận

7th an lợn cợn cháo hạt vs cơm r nk m
08/24/2019 21:08 Trả lời
Con mình 8m ăn cháo nhuyễn đc rồi nha m
08/24/2019 21:08 Trả lời
Mom rây cháo cho bé đi, 8 thì ăn mặn dc rồi mom, bé mình lúc 6 tháng đến h ăn là để vô máy xay , bé mình giờ 8 th 4 ngày rồi 2 hôm nay ko xay nữa mà rây cho ăn, tv chỉ nôn xíu rồi cũng biết ăn từ từ à mom,
08/15/2019 09:08 Trả lời
8m ăn lợn cợn đc rồi mom ơi. Nếu bé ko chịu ăn m chịu khó cho bé cầm rau củ quả để thấy hứng thú với đồ ăn. Ko sợ hóc nhé! Cứ cho ngồi thẳng và quan sát.
08/14/2019 17:08 Trả lời
8 tháng ăn lợn cợn đc rồi mom, tập cho bé ăn thô dần dần đi. Đừng ép con ăn, ráng đổi món hàng ngày
08/14/2019 16:08 Trả lời
Vâng m, e đang cho bé ăn thô dần nè m. Mỗi bữa chỉ dám cho ăn chút xíu ở đáy chén. Cố gắng đợi con ăn quen rồi hợp tác với mẹ
Mom cứ tập từ từ đừng ép. Ép quá nó sợ . Cứ cho con ăn từng chút ko thik thì ngưng ko ép dù chỉ mới ăn vài muỗng. Đói tự khắc ăn. Đừng làm ăn trở thành nỗi sợ của con. Nếu bé nhìu răng thì cho lợn cợn hạt . Còn chưa răng nhìu nên xay nhuyễn. Hệ tiêu hóa dạ dày bé còn nhỏ bắt ăn thô sớm nó phải hoạt động nhiều để nghiền thức ăn ko tốt cho dạ dày con. Cứ bình tĩnh mom ơi. Mình cũng từng stress vì việc ăn dặm cho bé sau ĐK khai sáng giờ đỡ rồi nek 😄😄
08/14/2019 11:08 Trả lời
ẩn danh bé nhà mom mấy tháng rồi m. M ray cháo hay là bỏ máy xay vậy mom
hhuong ( mẹ bin ) bé mình giờ ĐK 8 tháng rồi nek mom. Mình cho máy xay xay nhuyễn. Hệ tiêu hóa con còn nhỏ nếu cho ăn lợn cợn hạt mk chưa răng bé hầu như nuốt trọng bắt buộc dạ dày làm việc nhiều hơn để nghiền thức ăn ko tốt. Khi nào ĐK 1 tuổi có răng nhiều hơn thì cho ăn hạt lợn cợn là OK nek mom
Nếu bé ăn thô tốt thì ăn thô tăng dần lên xem sao nhiều bé k thích ăn nhuyễn ya mom
08/14/2019 10:08 Trả lời
Bé nhà e đang ăn nhuyễn á m. Giờ chuyển dần sang thô sợ bé k ăn đk á. Mỗi lần cho e mà đau đầu Luôn m ơi
hhuong ( mẹ bin ) mom thiwr xem sao bé nhad t ăn thô cũng chưa tốt lắm
Mom mua yếm máng đeo cho con, đỡ dơ áo. Mom cho con ăn kiểu truyền thống hay Nhật?
hhuong ( mẹ bin ) con mình chưa ăn dặm nên mình cũng k có kinh nghiệm. Trên mạng vs sách kêu mình làm đa dạng thay đổi món ăn cho bé k chán, mom áp dụng thử xem. K thì thử cho con ăn kiểu Nhật, tự chỉ huy xem sao
Ngày không nắng vâng m. Mỗi lần bé ăn mà la làng thấy sợ luôn m
[7]
[16]