Cuộc sống gđ

Có ai đang gặp phải trường hợp như mình ko? Mình mới cưới được 9 tháng & có bé 6tháng r nhưng hiện tại mình ko còn cảm giác với ck,ko còn yêu ck như ngày đầu nữa, mình cũng ko có quan hệ ngoài luồng nào với ai cả nhưng càng ngày mình càng nhận thấy tình cảm với ck nhạt dần đi,mọi người có cách gì để vun đắp lại tc ko chỉ mình với.

2 61

Thảo luận

Mk thì cưới gần 2 năm r. Tc cũng k bằng ngày trước ,ck mk càng ngày càng làm mk dữ vì những chuyện k đâu. Nhiều lần nghĩ hay là bỏ r lại nghĩ cố gắng thêm 1 tí, hoàn cảnh cô ruột mk còn tệ hơn mà cô còn sống đc thì phải cố gắng nhiều hơn. Thế là lại quay qua nói chuyện nên tc mk cũng sâu hơn
08/19/2019 20:08 Trả lời
Vc mk chưa bao giờ cãi vã kể từ khi cưới tới nay nhưng mk lại thấy cs vô cùng nhạt nhẽo 😑😑
Chỉ mom mới biết ck mom nhạt ở đâu để mà thêm muối chổ ấy chứ thực ra thì chẳng qua mom.đang ko hài lòng ck mom ở điểm nào đấy nên mới cảm giác thế chứ chất mom vẩn thương ck mom nhiều đây
08/19/2019 05:08 Trả lời
Mình nghĩ giống bạn này. Tình cảm đâu thể tự nhiên hết là hết luôn đc. Hoặc do chăm con mệt mỏi vất vả quá. 2 vợ chồng ít có thời gian dành cho nhau. Cả 2 đều cùng chỉ chăm chăm quan tâm đến đứa con chẳng hạn. Tự nhiên lại thấy sự xuất hiện của người kia là dư thừa
Buồn 😞😞😞
Mom giống e :(
08/18/2019 20:08 Trả lời
Giờ ki biết phải làm sao để trọn vẹn được m ah
Mom bị tâm lý lúc có bầu rồi. Thường thì lúc bầu bì tâm sinh lý mỗi người sẽ thay đổi.
08/18/2019 19:08 Trả lời
Ẩn danh nguy hiểm quá mom, chán ck vậy kéo dài thời gian sẽ khó níu kéo. Cuộc sống ko hạnh phúc sợ tội con cái mình thôi
Ẩn danh mk cũng ko biết làm sao nữa mom ah.
Mình cũng đang như vậy. Đang bầu 7th. Mà mấy hnay chỉ có suy nghĩ suy nhất là ly hôn. Vì nghĩ nếu đã không hạnh phúc thì ở bên nhau làm gì nữa
08/18/2019 16:08 Trả lời
Ẩn danh vâng mom. Chỉ thương con trong bụng thôi
mom Sam buồn 😞😞😞
M từng nv. Tg ấy ck m lạnh nhạt và m cũng vậy.giữa 2vc k có tiếng ns mấy năm trời.vì ng ck vô tâm vô trách nhiệm nên đẩy m đi xa hơn. Sau đó là vô vàn tr .mà cả đời này có chết cũng k lấy lại đc.hận
08/18/2019 15:08 Trả lời
mih tu sinh con cung cam thay cs vk ck nhat,luc bau kieng den luc sinh dc 5m moi qh, ma ck cung k muon nua, mih o nha cham con, ck di lm ve thi choi voi con den khi con ngu thi k ai nc voi ai, ck me game, may thg moi qh 1l, mih lau lau gian roi hoi ck di gai ha thi og to ve gian nay kia, vi cv ck moi chuyen cho moi nen cung rat met, that ck ngay nao lm ve cung met moi, sn hoai cubg muon stress that ay
08/18/2019 07:08 Trả lời
Đã bình đẳng giới vậy mà phụ nữ chúng mình vẫn cứ là người chịu thiệt chịu khổ 😣😣
Tại chăm con vất vả đó m. Mk cũng vậy
08/18/2019 07:08 Trả lời
Mk sợ rằng đến lúc nào đó mk ko chịu nổi sẽ nảy sinh những việc ko đúng mực của người vợ
Có vấn đề thì nên nc vs nhau để giải quyết mom ạ. Hôn nhân k phải chỉ đơn giản là mqh giữa hai người mà nó còn ràng buộc nhau hởi đứa con và cả người lớn hai bên. Vì thế nếu 1 trong 2 người k ai có lỗi gì quá nặng k tha thứ đc thì nên cố gắng vụ đắp để giữ vững tổ ấm cho con cái. Phụ nữ là người giữ sự ấm cúng và hạnh phúc cho gia đình nên khi có vấn đề m nên là người mở lời và tìm cách giải quyết cùng ck mom nhé. Chứ chán rồi bỏ như khi còn yêu thì còn nông nổi quá
08/18/2019 06:08 Trả lời
Ẩn danh mom nên nc vs ck chứ. Chứ mom bảo là nc thấy gượng ép mom k thích thì làm sao mà giải quyết đc. Đôi khi đàn ô nta k tin ý và k tình cảm bằng phụ nữ đâu. Bởi vậy họ ms hay ví đàn ô là phái mạnh đàn bà là phái yếu đó mom. Mình đây cũng thế.. đôi khi chán ck k muốn nói nhưng rồi cuối cùng cũng phải tìm cách khơi gợi vs ck để nc cho rỏ ràng. Ban đầu ck cũng sẽ k nói là có vấn đề gì hết nhưng rồi nc một lúc cũng ra cái vấn đề cả hai đang gặp phải. Nói rồi giải quyết tự nhiên thấy thoải mái hơn mà tc vc cũng k bị nguội lạnh đi.
Mẹ Cốm thanks mom nhé, mk sẽ cố gắng.
Mình cũng như mom.nhưng m cưới 6 năm rồi 2 babi mà h muốn bỏ ck ghê
08/17/2019 23:08 Trả lời
👐👐💖Be Heo💖👐👐 mk dù rất buồn với cs hiện tại nhưng mk ko có ý nghĩ chia tay nhau m à
Ẩn danh mình thì lại có tư tưởng đấy chứ,nhưng tội con mom a