Con tước mọc răng và tay chân miệng

Các mom thông thái cho mình hỏi với. Bé nhà mình đc gần 7th đang tước mọc răng lần đầu, con hay ho như kiểu có đàm ở cổ và sổ mũi. Tình trạng này sẽ kéo dài mấy ngày ạ? Và làm gì để con nhanh khỏi tay chân miệng?

0 4

Thảo luận

Còn chân tay miệng thì phải chờ time nó tự hết, chủ yếu là phải giữ vệ sinh thật sạch sẽ tránh bội nhiễm nhé. mua thêm Annaferon cho con uống để tăng đề kháng
09/12/2019 17:09 Trả lời
con tướt thì cho uống men tiêu hóa nhé. Phải 5-7 ngày mới đỡ. Đàm thì cho con uống nước, bú mẹ dần nó loãng ra, kết hợp xịt rửa mũi cho con
09/12/2019 17:09 Trả lời
Bé tước thì m cho bé uống bổ sung vi sinh đường ruột và hạn chế cho bé ăn đồ liên quan đến hải sản, nếu còn bú mẹ mẹ cũng hạn chế ăn luôn. Cho uống nước chín pha sữa cũng phải đảm bảo... còn bị tay chân miệng cấp độ nhẹ dc ở nhà chăm sóc m chỉ cần theo dõi sốt cho bé kèm theo dõi biểu hiện bé ngủ có bị giật mình chới với hay rung chi hay có bóng nước lòng bàn tay bàn chân thì m phải tắm vệ sinh cho con sạch sẽ lau nhà bằng javen rồi tẩy rửa đồ chơi cho con nữa ( sau khi lau hay tẩy phải vệ sinh cho sạch javen) còn ko trên phường sẽ phát bột Br để m lau và rửa đồ chơi cho con ko cho bé ngậm đồ chơi... ko....nếu bé vẫn vui chơi bình thường ko quấy khóc thì chỉ cần uống đúng thuốc bs cho sẽ hết thôi m.
09/12/2019 07:09 Trả lời
Bé mình vừa bị tay chân miệng, vừa hành mọc răng lần đầu. Tội lắm