Bí kíp nhiều sữa & sữa đặc

Mọi người hỏi em: Nuôi 2 bé sinh đôi chắc vất vả và tốn kém lắm. Một tháng bao nhiêu tiền bỉm với sữa. Con em ăn sữa gì đấy? Em xin trả lời là 2 bé nhà em ăn sữa mẹ hoàn toàn Em xin chia sẻ bí kíp để nhiều sữa và sữa đặc ☀️ Kích sữa Em sinh mổ lại sinh hơi non. Đến ngày thứ 3 sữa mới về. Vắt cả tiếng mới đc 1 tí tẹo sữa ko đủ tráng bình. Sau đó em có kích sữa bằng máy hút sữa. (Trong tháng đầu con em ko ti mẹ trực tiếp nên em phải hút ra bình cho con). Các mẹ có thể dùng máy Medela pump điện đôi 7level có mát xa (e đang dùng loại này, vừa túi tiền, hiệu quả tốt). Em khuyên các mẹ nên có máy hút sữa. Vừa để kích sữa, vừa để hút sữa thừa sau khi con ti. Giảm tình trạng tắc tia sữa. Thời gian đầu em hút sữa 2 tiếng/1 lần. Mỗi lần 30 phút. Cứ 10p lại chuyển chế độ mát xa 5p. Các cữ không lệch nhau quá 30p. Lúc này e mới chỉ vắt đc đủ cho con ăn 1 bữa (100ml/ 2 bên). Nên cứ phải canh giờ dậy vắt sữa nếu không con sẽ ko có sữa ăn. Em ko bỏ một cữ vắt sữa nào kể cả đêm. Nhiều lúc ôm máy hút sữa ngủ gật 🤣🤣🤣 Sau 4 tuần lượng sữa của em tăng dần lên thành 180ml-200ml/2 bên. Hiện giờ lượng sữa đã ổn định. Em điều chỉnh cữ hút sữa thành 3 tiếng/1 lần. Mỗi lần em hút đc 300-350ml/2 bên. Cữ đêm thì đc khoảng 500-600ml/2 bên. Em hút vào khung giờ 6h-9h-12h-15h-18h-21h-0h. Mọi người cố gắng hút đúng giờ đừng chờ đến lúc ngực cương mới hút nhé ☀️ Chế độ ăn - Em ăn nhiều tinh bột. Mỗi bữa 1 bát ô tô cơm với ú ụ thịt. Ăn nhiều canh. Đặc biệt là canh mướp thịt nạc băm rất tốt và nhiều sữa. - Ăn đủ 3 bữa chính. Như em bữa sáng ăn phở, xôi. Bữa trưa và tối ăn cơm. Ngoài ra ăn thêm 3 bữa phụ bánh mì hoặc uống sữa. - Uống nhiều nước ấm (cái này rất quan trọng ạ). Mỗi ngày e vắt đc khoảng 2,2-2,5 lít sữa. Còn nước e phải uống đến 3-4 lít. Vì mình phải đủ nước mới sản xuất được nhiều sữa. - Hoa quả em ăn nhiều như: đu đủ, chuối ngự, nho, táo, bưởi, đặc biệt Na và Vú sữa rất tốt và nhiều sữa - Ngủ đủ giấc. Nhất là giấc đêm. Cố gắng ngủ sâu giấc, bỏ điện thoại ra xa. - Uống vitamin lợi sữa. Như em đang uống Pregnacare breast-feeding. 1 hộp uống được 28 ngày. Em chưa thử chè vằng hoặc ngũ cốc nhưng thấy nhiều bạn review lại cũng tốt lắm. Trên hết mọi người phải giữ tinh thần tốt, lạc quan, tự tin là mình nhiều sữa cho con nhé 👌 Pregnacare thì nhiều chỗ bán nhưng wecare bán giá cũng tốt mà mình thấy yên tâm vì có công ty địa chỉ rõ ràng: https://wecare.vn/san-pham/vitamin-sau-sinh-va-loi-sua-pregnacare-chinh-hang-cua-uk/

14 10

Thảo luận

Hay
02/01/2023 11:02 Trả lời
Bài viết rất hay và hữu ích nè. Mình thấy bạn viết rất đúng. Nhưng phải kiên trì mới đc nè.
10/15/2019 21:10 Trả lời
Hút xong bỏ ngăn mát tủ lạnh rồi khi nào con bú là hâm sữa cho con bú ah mom . Ngăn mát tủ lạnh thì để dc mấy tiếng vậy mom
10/15/2019 21:10 Trả lời
Theo mình được biết Pregnacare không phải là vitamin có tác dụng tăng lượng sữa, chính xác hơn nó có tác dụng bổ sung thêm dưỡng chất vào sữa mẹ. Thế nên mẹ nào nghĩ uống Pregnacare để có nhiều sữa hơn là không chính xác.
10/13/2019 23:10 Trả lời
mình cũng đang bị ít sưax đi, ngồi vắt thấy mệt quá m ạ
10/10/2019 16:10 Trả lời
Vô thuong hiz, trà vằng mình k uống nổi, giơg đang uống ngũ cốc với kích xem sao
Catm ơn lily đã chia sẻ
10/08/2019 15:10 Trả lời