Mẹ chồng

Chuyện của em khá là dài dòng, các mom ráng đọc giúp em nha. Chuyện là như vầy. Em đang học đh năm cuối thì có bầu nên cưới. Quê Ck ở Nam Định, cưới xong 2 vck ở nhà vài ngày rồi lên Hà Nội, trước khi đi em cĩng xin phép đàng hoàng, và được bố mẹ chồng đồng ý. Đến lúc lên được tầm nửa tháng, mẹ chồng liên tục gọi điện kêu em về quê cơm nước cho bà các thứ, em không về, chỉ bảo mẹ hỏi ý Ck con...Đến lúc gần đẻ, bà gọi kêu em về đẻ ở quê để bà chăm (lúc lên Hà Nội em cũng xin đẻ trên Hà Nội để còn đi học lại rổi, và đã được đồng ý), em nhất định không về, kêu con đẻ trên này rồi còn đi học lại. Bố Ck thì chỉ cho bà lên chăm em 1 tháng, em bảo Mẹ cứ ở nhà, khi nào con đi học thì mẹ lên trông cháu. Bà không nghe, gần đẻ hôm nào bả cũng điện hỏi đẻ chưa để lên... Cuối cùng hôm đẻ bả lên. Đẻ xong thì còn yếu, mệt, con em lại viêm ruột rồi rối loạn tiêu hoá, phải nằm lồng kính, bả cứ liên tục kêu cháu bé, rồi mẹ nó không chịu ăn nên con mới bé, rồi nó đẻ lâu bị sặc ối nên mới bị như thế, bla..bla... Xong nửa đêm ngủ bà nằm bên cạnh cứ tội thằng bố nó thức trông con, gầy mòn, rồi nhà cửa vườn tược chó mèo.... (Chị dâu em lên trông bé, chứ Ck em ngày đi làm, tối về chỉ đổi trông 1 tẹo thôi). Mới đẻ xong mà suốt ngày bị nghe như thế thì ai chả muốn điên, em chỉ biết im lặng và không nói gì. Cuối cùng bà đi kể là "Nó cả ngày không nói câu gì, cứ lừ lừ, hỏi không thèm nói" Đỉnh điểm đến hôm được xuất viện, bả cứ nằng nặc đòi giấy tạm ứng tiền viện để bà đi trả đồ, em bảo để lát Ck em đi chứ bà không biết lối lại mất công, nhưng bà nhất quyết đòi, em bực quá mới kêu "Mẹ từ từ để con tìm đã", xong bả kêu là "Tao nói thế mà mày cũng gắt", em mới bảo "Con nói vậy có gì mà Mẹ kêu gắt"...Lúc ra xe về bà đòi bế cháu, bắt em xách đồ, em không xách, em bảo "Con phải bế con bé rồi, không xách được, Mẹ xách hộ con" thế là mặt bả xị ra... Về đến phòng trọ, bả nói luôn với Ck em là mai bả về quê (Bắt em về mấy lần nhưng em không chịu về). Sáng hôm sau, Ck em đi mua bún cá về cho em, bả kêu em không được ăn bún cá, bả đi mua phở bò về cho em. Em mới hỏi "bún với phở khác nhau hả Mẹ" (thật sự em không biết thật, chỉ nghĩ 2cái như nhau, chỉ khác hình dáng thôi), vậy là bả đi kể với người ta là "nó làm như tôi không cho nó ăn không bằng mà nói vậy" (em vẫn ăn phở bò bà mua nhé), xong bà bắt xe về quê, về đến nơi bả gọi điện cho Ck em kêu là KHÔNG BAO GIỜ BÀ LÊN NỮA. Rồi đi kể xấu em, để 1 bà dì của Ck em gọi lên kêu em phải xin lỗi mẹ Ck ngay... Em cũng gọi điện về xin lỗi các thứ, cũng bảo sau này có gì không vừa ý Mẹ cứ nói với con, con rút kinh nghiệm,....... Xong xuôi êm đẹp. Vậy mà ở quê bà vẫn đi nói xấu em, ông anh bên nhà Ck lên trêu là "Bà đang đi khoe con dâu khắp làng kìa", muối cả mặt.. Rồi em ở trọ, cơm nước không ai lo, Ck em còn đi làm, chị dâu mới kêu em về nhà, em cũng nghĩ thì thôi giờ không ai chăm cho, về nhà để Ck còn đi làm, mà Ck đi làm lại gần hơn nữa, lại đỡ được 1 khoản thuê trọ, em chịu khó sau đi học xa 1 chút cũng được. Vậy là 2 vck quyết định về nhà em, em cũng bảo Ck là gọi bảo Mẹ đi, không sau này Mẹ lại trách, em cứ nghĩ gọi rồi nên không hỏi lại... Đến hôm bà chị bên Ck xuống thăm, biết em về nhà, về nói cho mẹ Ck em biết, vậy là bả gọi cho Ck em kêu là bảo về nội không về giờ lại chạy về ngoại, rồi là không biết dạy vợ các thứ..... Bà vẫn gọi cho em bình thường nhé, em cũng nghe máy, hoặc không nghe được thì khi nào cầm đt em gọi lại luôn. Có mỗi 1 hôm em đang bận dỗ con, mà Ck em đang ngồi đấy, em thấy có đt thì em bảo Ck là "Mẹ gọi, anh nghe đi", Ck em ra ngoài nghe, nói gì thì em không biết. Từ ngày ấy bà không gọi cho em 1 cuộc đt nào nữa, chỉ gọi cho Ck em. Đến hôm nay, bả gọi lên, em vô tình ngồi bên cạnh nghe được vài câu, bả kêu em coi thường bả, rồi kêu Ck em dạy lại vợ các thứ.... Em mới hỏi Ck em là em làm gì mà phải dạy, bảo em xin lỗi em cũng đi xin lỗi, mà toàn bộ sự việc anh cũng chứng kiến, em làm cái gì... Ck em bảo bà kêu bả gọi đt mà em không nghe các thứ. Em mới bảo từ ngày đưa đt cho anh nghe Mẹ không gọi cho em 1 cuộc nào, còn trước đó bà gọi lần nào em đều nghe, không nghe được thì sau em gọi lại, lịch sử cuộc gọi vẫn còn kia..... Em thật sự chán cái bà mẹ Ck này lắm rồi, đây là chưa ở chung, ở chung rồi không biết còn gì nữa. Giờ bực không muốn về quê Ck luôn ấy. Các mom cho em hỏi nên làm gì bây giờ.

10 316

Thảo luận

Đương nhiên trong chuyện có cái bạn cũng sai ! Nhưng chuyện mẹ Ck nàng đau dúng là muốn thủa ít nha ai ma cơm lành canh ngon! Trừ khi ở riêng!
10/16/2019 17:10 Trả lời
Em biết em có phần sai. Nên em đã đi xin lỗi đó mom. Chứ em có phải không biết điều, không nhận em sai đâu. Những ai vào góp ý nhẹ nhàng em vẫn đáp lại bình thường. Nhưng có người cứ vào móc mỉa là trình độ chưa học hết đại học rồi ngồi lên đầu mẹ chồng nọ kia. Thật chứ không biết họ nghĩ gì nữa.
Gióng y chẳng mình nè! Lúc lấy thì khinh nhạc mình nghèo! Xong vc mua đất dưới hn ngaoij cho Vay 150tr xong lại quay sang nói mình kinh bả nghèo! Ma coa bh mình nghĩ gì toàn tự nghĩ tự đổ cho người khác! Rồi chửi mình là caia laoij khác máu tanh lòng thì có yêu quý đc nữa k? Mới thấu! May 30 t mới lấy Ck chứ 20 Chaqcs em tổn thọ các m ah!
10/16/2019 17:10 Trả lời
Cái gì cũng là mom đúng và vô tội hết. Nên xem lại bản thân mình nc với người lớn như vậy đã lễ phép chưa nha, chứ thấy hỗn quá.
10/16/2019 13:10 Trả lời
Nhìn cách mom trả lời mẹ ck và cmt thì ai theo mom thì sống chống mom thì chết. Mom chỉ đứng vì 1 phía để kể. Chứ cách mom nói chuyện là ko ưa rồi, còn nhỏ tuổi mà hiếu thắng
Dù gì mình là phận con dâu mom ak cũng nên tôn trọng mẹ ck xíu
Bà mẹ chồng có phước dễ sợ , chắc cũng tu dữ lắm mới có đứa con dâu trả lời hay như hát vậy 🤣
10/16/2019 12:10 Trả lời
Noi chung la k hiểu nhau mẹ mình di cham chi dâu vê cũng bảo bị bắt nạt mình cung biet phai noi sao Nen co chuyen gi noi ra vs me nhẹ nhang . Đừng im lặng. Bạn biết trấn thành từng chia sẻ gì k . Trong cuộc trò chuyện ai im lặng người đấy là kẻ ngủ . Vì mỗi 1 cái đúng nó đc định nghĩa bởi mỗi một con người . Bạn định nghĩa nó như thế sao bảo người khác tự hiẻu đúng dc điều mà bạn định nghĩa .bạn phải nói phải phân tích thì người khác mới hiểu dc ý của bạn . Cố gắng hòa hợp mình thấy mẹ ck bạn k có ác ý gì cả . Bà muốn bạn về quê là để chăm sóc bạn tiện hơn . Mình có mẹ đi chăm chị dâu ở xa mình cũng hiểu nhiều cái xa xôi bất tiện lắm
Mẹ Mina thì vẫn phải bật chế độ sít lừn! 😂😂 kệ đi! Phải bơ đi ma sống! Các cụ có câu! Tài thì có tiếng đồn k phải nhấp nhổm như chôn chích choè! Mình sống sao ngta Nhìn vào ngta biewts chứ k phải qua tiếng kể! Cố lên’
M đọc lại nha câu của mom nói . Ủa bún với phở có gì khác nhau hả mẹ . Thay vì cũng là câu nói mom ngạc nhiên hoặc thắc mắc thì mom có thể nói .mẹ ơi sao bún con lại không ăn dc ạ .mà phở thì con lại được ăn ạ .đấy cũng là câu nói nhưng câu thắc mắc nó khác câu nói m nói trống không tất nhiên mẹ não cũng k thích ngay kể cả bản thân minh có đứa nhỏ tuổi hơn nói trống không cũng còn tháy nó k tôn trọng mình huống chi mẹ ck.m hỏi mẹ là ô mẹ ơi sao con k dc ăn bún ạ mẹ . Mẹ bạn sẽ k những giải thích cho bạn từ đầu tới chân để cho bạn biết lý do vì sao .
Cố gắng thôi mom ơi
Một người nói thì ko sao nhưng nhiều người nói thì cũng nên xem lại bản thân mình đi mom ạ. Theo mình thấy cách b nc rồi cách b trả lời cmt người khác thì giống 1 đứa trẻ con hiếu thắng, ko hiểu chuyện, cư xử kém.
bún và túm lại đồ chua kiêmg trên 6m đó mom à , những đồ khác m ăn tẹt trừ bún và đồ chua, nói chung pn sau sinh khổ lắm và nhạy cảm cực , m vs ck còn dỗi nhau mất 2 hôm vì bt og trêu m k sao mà đẻ xonh trêu m khóc dỗi cmnr đến khi ck chăm con vừa nịnh ăn cháo m cành cao kqua hqua mới lành đây 😂
10/16/2019 11:10 Trả lời
Mẹ Mina 😂 thê keineg gần sạch hihi m cũng kiêng rau cải bắp cải vì dễ mất sữa ,:( rau cải thì tè nhiều
mẹ Cu Bo ❤️❤️❤️❤️ Đúng rồi mom. Họ nhà cải lúc bầu ăn tốt, đến lúc đẻ thì lại kiêng sạch [2][2]