Chất lượng sữa ngoại ở Việt

Có m nào trực tiếp mua sữa cho con hoặc có ng thân mua tin tưởng ở nước ngoài k ạ. Cho e tham khảo giá nhiều loại sữa để so sánh với VN với. Nó mắc hơn hay giá bằng ở mình nếu chưa tính phí gửi nhỉ. E có chị hàng xóm ở Úc e nhờ hỏi giá sữa mà lúc nào cũng nhỉnh hơn giá sữa bán ở VN chưa kể tiền gửi về. Nên mình rất lo lắng chất lượng sữa ở VN k biết có ổn k. Ví dụ S26 chỗ mình bán 530k mà chị kia nói cả phí gửi về là 770k luôn ạ . sao VN mình lại bán rẻ hơn hẳn ấy.

2 24

Thảo luận

như sữa XO bầu bên hàn chỉ có của bé k có XO cho bà bầu. n ruêng việt nam lại có. vì sx rieng cho thị truong vn. mk ben này nhìu khi k hiểu sao sữa ở việt nam bán lại rẻ hơn cả mk mua.
10/15/2019 09:10 Trả lời
Đồ sách tay với gửi lô khác nhau m ơi, chưa kể m chỉ mua 1 vài lon gửi từ bên đó về tiền phí vận chuyển rất cao nhé
10/15/2019 07:10 Trả lời
Mom đừng hỏi những câu hỏi khó trl như vậy kaka Như đồ ăn dặm cho bé đó. Giá vn nhập về rẻ hơn gấp mấy lần giá ng ta bán tại nc ng ta 🤣
10/14/2019 16:10 Trả lời
Thuke một là mom chịu đắt nhờ ng xách tay, hai là cho con uống sữa việt cũng dc mom ạ.
N P N T chắc là ng Việt dùng hàng Việt thôi 😂 chứ sính ngoại k đc bao lâu với khả năng kinh tế bây giờ 😝
Hàng vn cũng chuẩn mà m, nếu mua sữa ngoại phải mua đc hàng nội địa chứ ko phải nội địa có khi lại ko bằng vn í
10/14/2019 11:10 Trả lời
Thì vậy í m. Mà gửi ng thân mua gửi về thì k có tiền 1 ầm mua để dành. Mà mua ít thì lúc hết gửi k kịp sao. Sữa xách tay về VN mà còn rẻ hơn mua bên đó nữa 😂
Để mình lấy VD cho m dễ hiểu hen T1: Sữa Similac nếu làm cho thị trường Vn sẽ khác thị trường bên Mỹ. Ở Vn m pha bằng nước ấm thì bên Mỹ pha hoàn toàn bằng nước lạnh(nước sôi để nguội hoặc nước chuyên dụng khi trẻ dưới 6 tháng). Nếu m mua xách tay về. M phải trả 1 khoản thuế cho Mỹ và thêm tiền phí gửi hoặc công ngta xách tay hộ về thì giá nó đã cao hơn rồi T2: Sữa Meji của Nhật thì từ Nhật qua Vn phải rẻ hơn từ Nhật qua các nước châu âu, châu mỹ. Như mình đây muốn mua Meji thanh làm đồ ăn dặm phụ cho con mà giá nó ntn đây. Muốn mua ít thì k có mà mua nhiều quá thì làm k hết. K mua đc luôn nè m
10/14/2019 09:10 Trả lời
Thuke thấy thương quá ah. Ráng uống đầy đủ để hết bệnh m ơi
Mẹ Casper vâng mom cu mình nó còn khó uống thuốc. Mỗi lần uống là phát rồ. Mà mình mới nghĩ ra cách kẹp thuốc vô bánh ăn dặm cho ăn. Kaka. Mới nghĩ ra sáng nay 😂 ngon lành luôn
Mình toàn dùng sữa VN k chuộng ngoại mấy. T dùng kidkiss
10/14/2019 08:10 Trả lời
Thuke kaka. Tớ thiên về bổ sung chất qua đồ ăn dặm. Sữa chỉ 1 phần thui
🍀Mẹ Su 🐥 con mình nó k ăn nên lại phải sữa là chính mới rầu nè 😂