Mẹ ck

Các m có thấy mẹ ck nào mà con dâu vừa mới đẻ xong hôm trc hôm sau về nhà vừa đau vừa mệt lại còn chán k muốn ăn rồi ngồi cố mà nuốt mà bà làm câu có con mọn m ăn nhanh nhanh lên, trong khi con đái con ỉa mình đang ăn cũng phải đứng dậy thay bà thì chỉ ngồi ôm cháu, đến giờ con mình đc gần tháng rồi bà còn k biết đóng bỉm cho cháu thế nào. Từ khi đẻ đc nghỉ mỗi hôm ở viện còn về đến nhà việc j cũng phải làm, được mấy hôm còn phải leo cầu thang lên tầng rút quần áo cho con, nghĩ mà chán

0 17

Thảo luận

Mk đây m. Vừa đẻ mổ tập 2 vừa từ bv về bà đã kiếm chuyện chửi xong nói cái mặt cứ xị ra ai chả bit là mổ đau, đau cắn răng mà chịu, than vs ai, ko lẽ ck hay mẹ cứ phải nói thương lắm yêu lắm. Đồ bé ị bả cũng ko giặt dùm mkhi ck giặt hôm nào bận bả ì ra đó chờ mk giặt. Trả giá ngay gần về bắc rồi thì bị mệt nằm ko nhúc nhít. Ck mk kêu vào hỏi mẹ 1 câu mk kêu đây ko rảnh đây đau còn cắn răng mà chịu có ai hỏi câu nào. Mang tiếng đòi vào chăm dâu đẻ mà như hành xác vậy ak. Muốn trầm cảm lun. Ở 20 bữa mk xuống hơn chục ký. Nhờ mẹ ck mà ko kiêng cữ dc ngày nào hết ak. Đã ko cho vào cứ đòi vào h nghĩ lại mà ức wa
10/16/2019 17:10 Trả lời
Con m 4m rồi mà mẹ ck m chưa bao giờ thay cho cháu cái bỉm nào đây.
10/16/2019 16:10 Trả lời
Cố lên mom à mk cũng vậy Đã ko giúp thì còn suốt ngày đi nói xấu con cháu mk dkm
Bơ đi mà sống m ơi.nghĩ con mình mình chăm cho nhẹ đầu.con mình từ bé đến giờ 2 tuổi ị đái tắm rửa ăn uống vẫn 1 mình mình nè.
Vâng m giờ mình bơ đi kệ, chỉ buồn là mình đẻ xong vừa đau vừa mệt k muốn ăn mà bà lại nói thế
p_84969519xxx ai cũng giục vậy á m.bảo con thơ con mọn mà ăn lâu ai trông con cho.vậy nên m cứ nghĩ thoáng ra m ạ.
may mẹ ck m cũng phụ cho nhiều , bỉm tả bà cũng biết thay dần ci có og bà nội k ưng cho cháu mặc bỉm lắm thôi , thà og bà lôi quần âo của ôg bà lót cho bé chứ k cho mặc mấy đâu trừ đêm bà cũbg mệt nên mậc k thay k sao cho lại 😂
10/16/2019 13:10 Trả lời
Mình hôm mới đẻ ở viện con ị cũng phải cố ngồi dậy lau cho con, ngồi thì đau phải 1 tay chống vào giường 1 tay lau, bà thì ngồi loay hoay chả giúp đc j
p_84969519xxx giống hôm o viện đẻ m thấy bà bên cạnh y hệt khac mõii cái là bà mẹ đẻ k biét còn mẹ ck lo cho ổn thôi, m thì may 2 mẹ vs ck nên cũng đỡ, chứ đê thường mà đau gần 1w mới dứt 🥺
May cho mình mẹ ck coi cháu cho ăn. Dù thay tã chưa đc tốt, vẫn bị lệch, cả mình cũng bị lệch nhưng mẹ ck vẫn thay cho mấy hôm đầu chưa ngồi đc.
10/16/2019 13:10 Trả lời
Mình hôm ở viện con ị mình vừa đau vừa mỏi ngồi cũng khó mà vẫn phải cố ngồi dậy lau cho con
cố lên nha m. cùng cảnh ngộ
10/16/2019 12:10 Trả lời
Vâng m cũng vậy :))
K kiêng dk sau khổ lắm mom ạ bà mẹ ck mom vô tâm quá
10/16/2019 12:10 Trả lời
p_84969519xxx mom cố gắng lên giữ sk mà chăm con nha