Mối tình đầu của tôi

Mối tình đầu của c e ntn? Còn e mối tình đầu của e kéo dài suốt 5 năm đại học và khi ra trường a ấy đã nói lời ctay. Trong khoảng time đi học a và mình xa nhau tháng chỉ gặp nhau có 1-2 lần và rồi khoảng cách đã làm a có người khác. Khi biết chuyện mình ctay a nhưng cũng chỉ được time là a lại xin lỗi này kia và mình mủi lòng lại quay về vs a. Nhưng đúng là ty đẹp là ty học trò thôi, khi ra trường a đi làm xa và yêu ng con gái khác. Lúc đó mình hụt hẫng lắm giường như cả bầu trời của mình sụp đổ hết, bố mẹ bạn bè giới thiệu cho bao người mà mình k đồng ý. Mãi sau này mình ms quen 1 2 ng nhưng k hợp lại ctay, tc mình dành cho anh sâu nặng quá nên k dễ mở lòng vs ai. 4 năm sau mình chỉ đi làm và đi làm mà k hề quen ai, bố mẹ thấy con nv lo lắm vì đã quá cái tuổi để lấy Ck rồi, con gái thì có thì nên bố mẹ thúc ép mình chuyện Ck con. Bố mẹ nhắm chúng 1 anh mà khi sưa a theo đuổi mình thời đi học, a thường xuyên qua lại thăm gia đình và thế là phụ huynh bị thuyết phục bởi a. 2 năm sau đó mình bị gia đình tra tấn về tinh thần và cuối cùng cũng nhắm mắt đưa chân cho tròn trách nhiệm lấy Ck. Lấy Ck cũng dk 2 năm rồi cũng có 1 bé trai 1 tuổi nhưng cs k như mơ do vk Ck k hợp k hiểu nhau mà suốt ngày cãi vã. Cho tới 1 hôm vô tình lướt face thấy ảnh anh chụp vs ng ấy khi họ chuẩn bị đám cưới mà lòng mình thấy khó chịu. Muốn viết đôi lời chúc mừng mà k can tâm, thấy ấm ức thấy tủi hờn các c ạ. Liệu có phải mình đã sai khi cứ nghĩ về quá khứ nv k? Có phải mình quá ích kỉ k? Thực sự khó chịu lắm các c ạ. Đi làm mà tâm trí cứ nghĩ lung tung thôi.

2 5

Thảo luận

Con gai nên lấy ng yêu minh tôt hơn ng minh yo bạn ah
10/25/2019 14:10 Trả lời
Nchug the này b ạ. A nyc kia thì bạn mà có cưới cũg k hp. Vì a ấy chủ độg ct và có ng khác rồi thì có níu kéo ở bên thì sau b cũg là ng khổ. Còn anh ck htai đó b k yêu b thấy nvay. K y thì cũg khó hoà hợp thoi. Nhg ngta ythg b thì sẽ khác hơn bạn y mà ngta này kia. B đã chấp nhận thì hayz học cách ythuog vs nhg gì mìh dg có, bằng lòg và ngay trog tâm trí tậpp quên ng cũ. Vì họ cũg k qtam tới b.
10/25/2019 13:10 Trả lời
Vâng cảm ơn m
Mn còn nặng tình thêa.minh ngi khi da lay ck va co con nen toan tam toan í vs ck con mjnh
10/25/2019 13:10 Trả lời
Mình cũng k biết nữa. Nhưng mỗi khi thấy họ bên nhau mình lại có chút ích kỉ