Tạo nghiệp

Chuyện là: nhà mình thuê đất của thím ( thím ruột ạ, chú thì mất lâu rồi, có 2 đứa con. Một trai, một gái đã lập gia đình) để làm xưởng mộc. Hợp đồng thuê 4 năm, giờ ở đc hơn 2 năm. Từ đợt tháng cô hồn bỗng dưng bà như phát điên. Chửi ngày chửi đêm. Chuyện gì cũng chửi. Đến cả trẻ con cười đùa với nhau thôi mà bà cũng chửi. Khi mình đang viết stt đây thì bà vẫn còn lẩm bẩm cạnh nhà ấy. Vợ chồng mình cũng chuẩn bị chuyển đi rồi. Nhưng xem ngày phải sang tháng mới làm đc. Nhiều khi nghe chửi mà thấy ức chế muốn khô máu với bà luôn quá các mom ạ. Cơ mà thiết nghĩ thôi thì đằng nào mình cũng chuyển đi. Nghĩ đến chị em sau này nữa nên ko muốn làm to chuyện. Với nhà mình làm ăn, không muốn đưa ra pháp luật làm gì. Chứ hợp đồng còn đó, có xác nhận của chính quyền. Mình cũng chẳng sợ. ( nói sơ qua: bà ăn chơi, tiêu tiền ko ai bằng. Bán mấy suất đất đi rồi mà ko đủ còn vay thêm ngân hàng. Ngày ngày ở nhà ôm điện thoại. Chát sex. Ảo tưởng. Tiền ăn sáng còn ko có mà ăn ấy. Chờ thằng con đi làm dưới Hà Nội gửi về) Thiết nghĩ bà đang tạo nghiệp thì kệ bà í. Nghiệp đó mình ko muốn được chia sẻ. Ăn ở thế nào thì trời biết đất biết. Mình ko nhờ vả, cũng chẳng xin ko cái gì của ai. Bà ko muốn để phúc phần cho con cháu thì thôi. Nghiệp quật có ngày. Ầy. Các mom an ủi mình cái để mình ko tạo nghiệp đi. 😄😄😄

1 2

Thảo luận

Thôi kệ di m. Dủ gì cũng chuyển đi á. Nhiu khi phu nữ mất ck lâu á. Đâm ra hay cáu gắt ý
10/25/2019 15:10 Trả lời
Vâng. Mom. Mà bà í chửi rồi đuổi nhà mình cơ. Trong khi nhà mình chẳng là gì bà í cả. Nếu ko muốn cho thuê nữa thì có thể qua nhà nói chuyện đàng hoàng. Đằng này chửi đổng lên í m.