Stress

Con mới 26d mà mình cảm giác như trầm cảm. Ko đêm nào ngủ ngon vì con dậy ăn,ị...xong k ngủ bắt bế. Ngày thì gắt ngủ quấy ngằn ngặt,đặt xuống là khóc. Mệt mỏi, chán ăn, thiếu ngủ có lúc con khóc quá k kiềm đc quát to rồi đánh mấy cái vào mông. Con im bặt. Tự nhiên thấy sao mình lại vậy. Thương con quá. Mình sợ mình trầm cảm mất

4 15

Thảo luận

Mình cũng từng như vậy mặc dù có 2 mẹ, có ck bên cạnh chia sẻ
10/26/2019 17:10 Trả lời
Ban ngày m ngồi võng ru xem có dc k. Tháng đầu hầu như bé nào cũng quấy ý. Con mình combo vặn mình + ọc sữa + khụt khịt. Ngủ mà văng vật, rên rỉ kinh dị luôn, ọc sữa liên tục. Ra tháng đỡ m ạ... cố gắng
10/26/2019 17:10 Trả lời
Thứ nhất m koi bé bú có no ko, thứ 2 là đóng bỉm hay tã kiểm tra coi có ẩm ướt khiến bé khó chịu ko. Thường rơi vào những trg hợp này. Và tắm cgo bé m hơ lá trầu con dễ chịu ko thì lấy tinh dầu tràm bôi gang bàn chân vs bụng cho con, giữ ấm con sẽ ngủ ngon. Còn nữa m bế bé lên húc đầu con vào tường(giả bộ nha) trai 7 gái 9 mồm đọc theo đâm cối cội chày, ngủ ngày cày đêm đâm thêm cối nữa ngủ đêm ta cày ngày. M thử đi nek
10/26/2019 13:10 Trả lời
Brs mk từ lúc 4m đến giờ 6.5m mà toàn ngủ trên ng mẹ. Kể cả đêm hay ngày. Ko đặt dc xg giường luôn
Mình con k khóc nhưng đêm cứ bắt bế trên tay ý :((( mệt mỏi kinh khủng
Cố gắng thôi m. Qua tgian đầu là ổn mà. Mình cũng 1 lần bực quá tét mông con xong nó nhìn mình. Thấy tội dễ sợ
10/26/2019 12:10 Trả lời
Ra tháng cúng mụ là bé ngoan ngay m ak. Bé nhà e cũng vậy ak. Cúng mụ xong từ hôm đó đêm ngủ tù tì ak
Mong là vậy m ạ.chứ mệt quá
hay là bé chưa no nên quấy ko m? Nếu giải quyết dc tình trạng quấy thì m sẽ bớt stress
Nó gắt ngủ m ạ.chứ ăn mỗi lần no trớ ra ý
Mẹ của Kem khổ cho m quá! Thương m. Be nhà mình quấy 1 ngày thôi là mình muốn khùng r...hic
Bé e day ăn no k bắt bế nhưng e vẫn bế vì con ngủ nhanh hơn.mỗi lần dậy lịch kịch pha sua r bế mat gần tiếng lại buồn ngủ.con k bế con cứ nằm chơi k chịu ngủ.met
10/26/2019 11:10 Trả lời
Bé mình đêm dậy thì ăn ti xong tỉnh táo k ngủ cứ bắt bế í
Kiểu 1 mình xoay tối ko đc ngủ, phát khùng luôn. Tress quá thôu mom. Ko ai phụ mom à, bé m trong tháng ko ngủ luôn khóc và trớ thôu. Qua 3th đỡ à
10/26/2019 11:10 Trả lời
Mình ngày có bà nội thỉnh thoảng ra.mà nó gắt ngủ khóc k dỗ đc.chỉ lúc nó ngủ bà bế đc thôi