Gội đầu

Các mom ơi, mình mang thai tuần 7, trước đó đi khám bs bảo kiêng đi lại vì doạ sảy, mình ở nhà ôm giường mấy hôm rồi cũng chả dám tự gội đầu vì ngồi xổm, tóc lại dày, chồng m thì bận đi làm ko gội cho mình đc, mình tính đi xe máy ra quán gội đầu, chắc tầm hơn 300m liệu có nên ko các m, mấy hôm ko gội đầu thấy khó chịu lắm luôn ạ, các m cho mình ý kiến với :)

2 50

Thảo luận

M có thể gội đứng bằng vòi hoa sen mà. Đâu cần ngồi đâu m
11/18/2019 13:11 Trả lời
Thank m. Chắc mình gội kiểu đó cho tiện :)
Kiêng vận động mạnh wa thôi m.chứ ko hẳn là nằm im trên giường đâu
11/18/2019 12:11 Trả lời
Ẩn danh sắp sinh rồi m.còn mấy ngày nữa ah
Le Duong chúc m cán đích thành công nhé
Hạn chế đi xe máy nha mom. Thà là ngồi xổm 5p gội đầu còn hơn í mom
Ẩn danh cố lên mom.mình bầu bí k đã 35tr đó chưa tính tới sinh đấy mom. Bù lại nghe dc tiếng khóc chào đời của con là vui chảy nước mắt
Nancy vâng đúng rồi m à
6tuần bs bảo mk đi lại dc rồi
M ơi. Trước khi đi khám và bs bảo doạ sảy thì m có biểu hiện gì ko ạ. E được khoảng 5-6 tuần rồi mà quen toàn ngồi xổm ý?
11/18/2019 11:11 Trả lời
Mình hay bị đau bụng m à
Kêu chồng chở ra quán gội, k thì đứng gội ah mom. Mình bầu tòan gội đầu đứng ah
11/18/2019 11:11 Trả lời
Hihi dạ vâng ạ
M mua loại dầu gội khô về tối nhờ ck gội cho. Trc mình sinh tuần đầu mẹ ko cho gội mà ngứa quá chịu k nổi ck đi mua về gội cho mình nek khỏi dùng nc hay phải đi lại luôn
11/18/2019 10:11 Trả lời
Vậy à m, để mình tham khảo ạ
Đi bộ ra tiệm rồi đi m ạ. Tuần gội 2l là ok
11/18/2019 09:11 Trả lời
Mình thấy đi xe máy cảm giác êm hơn đi bộ ý m à, đi bộ lâu lắm :)
Đợi thêm 2,3 hôm nữa con ổn định r thì đi gội k sao đâu m. Có 300m thôi mà
11/18/2019 09:11 Trả lời
Hì vâng m
M cũng bị doạ xảy, cũng ms ýt tuần như mom, bsĩ bắt kiêng các thứ. Nhưng đôi lúc vẫn cứ qên, ngồi xổm, kb' con có lsao ko. Mom gội lúc tắm ấy. Đứng gội đầu. M từ khi sinh song tập đầu là ko cúi để gội đầu bh đc. Bị đau lưng. Sinh xog t1 sk khác hẳn, bh ms chớm bầu t2 mà đã thấy khác hẳn lúc bầu t1 r. Lo qá mom àk...
11/18/2019 08:11 Trả lời
Đúng r mom. Tập đầu cả thai kì m khá ổn, chỉ nghén ngủ mất nửa chặng đường thôi. Sang tập này thấy, ms chớm bầu mà chưa chi đã đau lưng, đau bụng, hay buồn tiểu, nhanh đói... cứ như nửa chặng vs chặng cuối r ấy
Ẩn danh cố gắng lên, mong chúng ta đều có thai kỳ khoẻ mạnh suôn sẻ m à