Chia sẻ với các mẹ nếu đang đắn đo có tiêm các mũi dịch vụ hay không?.

Thằng lớn nhà mình trc cũng ko biết cái rota là gì nên ko uống. Lúc 2 tuổi bị viêm phế quản phổi nặng phải sang nhi trung ương khám bên đó đang có nhiều trẻ sang chữa rota.Mình đã rất cảnh giác ko cho con chơi với bạn nào và chỉ bế trên tay khư khư lúc đợi kết quả. Chỉ mang con vào nhà vệ sinh đi tè thôi thế rồi về nhà sau khi khỏi viêm phổi thì con bị tiêu chảy với nôn suốt ngày ko biết vì sao, một ngày đi phải 15 lần không ăn được gì ăn gì nôn đấy nôn toàn ra mật xanh mật vàng. Người cứ lả đi. Cho đi khám ở bệnh viện huyện con ko tìm ra bệnh chỉ bảo nhiễm khuẩn đường ruột cho thuốc uống 2 ngày ko tiến triển gì.Rồi con vừa sốt vừa đi ngoài vừa nôn. 28 tết mang con sang Nhi trung ương vừa đi đường vừa khóc vừa cấu con xem phản xạ con thế nào vì giờ gọi con ko trả lời đc nữa. Mắt ko mở đc mà chỉ lờ đờ nhăn mặt khi mẹ cấu rất đau. Lúc đó mình nghĩ có thể con mình sẽ chết. Sang Nhi họ xét nghiệm phân kết luận bị tiêu chảy rota. Tết đó hai mẹ con ôm nhau ăn tết ở viện từ 28-06 tết mới về. Con sút 3kg .Quá sợ bảo bác sĩ có cách nào phòng ko thì bảo quá tuổi rồi uống không tác dụng nữa. Rất hối hận vì trc cứ mải đi làm giao cho bà ở nhà đi tiêm chủng ở trạm xá thôi nên người ta phổ biến các mũi dịch vụ bà tiếc tiền nghĩ là ko quan trọng nên ko quan tâm đến. Vội vàng ra trung tâm tiêm phòng hỏi xem giờ còn mũi gì dịch vụ con tiêm đc thì tiêm. May quá có mũi thuỷ đậu với gì đó hôm đó tiêm hai mũi hết hơn 2tr. sau đó ngta bảo mình làm mầm non tiếp xúc nhiều bệnh truyền nhiễm nên tiêm thuỷ đậu đi.Tiếc tiền ko tiêm thì đúng gần 3 tháng sau bị lây học sinh.23 tuổi bị thuỷ đậu khổ ơi là khổ. Con ko theo ai cứ bám lấy mẹ nên không thể cách ly con suốt ngày ôm ấp mẹ. Trộm vía vì đã tiêm phòng cách đó 3 tháng mà gần mẹ cũng ko bị lây mẹ, ở lớp các bạn bị cũng ko lây. Lúc đó mới thấy tiêm phòng có tác dụng tốt.Nên đứa sau này mình phải nhỏ rota ngay từ 1.5 tháng. Giờ 6 tháng rồi mà t tiêm dịch vụ tất từ 6in1,phế cầu đến rota.Nên đừng tiếc tiền các mẹ ạ. Hãy tiêm cho con đầy đủ nhé!.

0 3

Thảo luận

Đúng rồi m. Con mình 9,5m mình tiêm dịch vụ hết hơn chục triệu rồi. 2 liều uống Rota, 3 mũi phế cầu, 3 mũi 6in1, 2 mũi mô cầu bc, 2 mũi cúm, 1 mũi viêm não nhật bản, 1 mũi sởi.. Huhu đành phải đầu tư thôi m. Phòng bệnh hơn chữa bệnh nè
12/04/2019 23:12 Trả lời
Ui mất tí tiền Nh mà con lớn lên tự vệ Đc với bệnh tật Mom nhỉ
Chứ nhiều bệnh nó diễn biến nhanh lắm con mình đề kháng kém cái là dính ngay