Đau bụng và trễ kinh

Các mom thông thái cho em hỏi, Chu kỳ của e dạo trước là tầm 35-40 ngày, ko đều, thường đau bụng quằn quại vào ngày đầu tiên. 5 tháng vừa rồi chồng đi xa nên ko có qhtd, nhưng tự nhiên kinh nguyệt đều tăm tắp, chu kỳ 30 ngày, và cũng ko đau bụng. Tháng vừa rồi ck e về, và e bị trễ rất lâu, 45 ngày từ ngày có kinh nguyệt gần nhất thì mới có tiếp, và lại đau bụng trở lại. Các mom cho e ít kinh nghiệm vụ này với ạ, chẳng lẽ bây giờ ko qhe nữa để đỡ đau bụng hichic chứ đến kỳ mà đau thế này chịu không nổi.

3 4

Thảo luận

M thì ngược lại vs b. Hồi chưa có ck, ck m cũng đều nhưng tới thág là đau bụ g quằn quại, đau toát mồ hôi, đau tới cảm sốt luôn, nằm im 1 chỗ ko nhút nhích, khóc rên, đau quá ngủ luôn. Dậy vẫn còn đau. Như vậy đó, sau khi có qhe thì cũng đau nhưng đỡ hơn. Rồi m phát hiện ra là thág nào mà qhe nhiều thì nó bớt đau. Ckk vẫn đều nha. Còn thág nào ít thì nó đau lắm á. M có đi khám phụ khoa về cái chuyện đau này, bsi kết luận m ko bị gì cả, bt, sk tốt. Nguyên nhân là do m ít uống nc. Mà thiệt, có ngày m uống chưa đc 300ml á. Giơ thì biết rồi, sửa rồi, nc nôi uống đủ. Nên khá hơn. B nên đi thăm khám nhé, chư đau bụg kinh cũng nguy hiểm lắm
12/09/2019 22:12 Trả lời
Vậy chắc mình sẽ đi khám xem có vấn đề gì ko, vì mỗi người mỗi biểu hiện khác nhau nhỉ. Cảm ơn b nhiều nhé ạ 😍
Lạ mom nhỉ. M cứ nghĩ lấy ck, vk ck quan hệ sinh con thì đỡ đau bụng chứ
12/08/2019 18:12 Trả lời
Mình chưa có con, ko biết sau này có con rồi có thay đổi hichic