Thôi nôi con

Thật sự khi viết những dòng này lòng mình nặng trĩu mấy mom ơi. 4 ngày nữa là thôi nôi của con. Mình ở chung với nhà ck gần 4 năm rồi. Vừa rồi ở cữ mình về ngoại. Đầy tháng ông bà ngoại gọi điện mời bame ck mình qua. Ông bà nội nói đầy tháng bên mình làm sao cũng đc, còn mai này thôi nôi ông bà nội làm. Vậy mà giờ đây chả nghe nói j với mình. Cách đây mấy hôm ck đi làm cho bame ck thì ba ck hỏi thôi nôi thằng cu có mời ai ko? Mình ko biết chính xác cuộc nói chuyện như nào, chỉ chiều ck về nói với mình như thế và chốt là vc mình tự bỏ tiền ra làm. Thì mình nghĩ ừ con mình đẻ ra thì mình cúng tạ bà mụ nâng đỡ con 1 năm qua. Mình gọi điện mời bame mình. Ba mình nói ý giờ thế nào? Là 2 đứa mời chứ bame ck bây ko mời? Zị rồi bame qua rồi bame ck bây ko ưng rồi sao? Mình sống thì cũng chả tệ với nhà ck đâu, mà sao con mình là cháu nội cháu đích tôn mà họ hững hờ như vậy, sao cháu ngoại họ thôi nôi là họ lo mua vé xe rồi đi phụ giúp này nọ? Bame nãy gọi có ý ko muốn qua vì nghĩ bame ck ko muốn làm thôi nôi cho cháu mà vc mình làm thì qua làm j. Mấy mom ơi, giờ phải như thế nào mới vẹn toàn ạ

1 43

Thảo luận

Minh cung vay nek mom. Day thang nha noi ko dong tinh j. Ba me minh lam mam com r moi ho ve an. Thoi noi thi chac la tu tuc. Chu ngay thag nam sinh no con ko nho nua chu noi thoi noi.
12/11/2019 20:12 Trả lời
Lavie thế thì còn dễ sống á mom. Chứ chung nhà mà hành xử như vậy thâyz ghét. Chẳng qua bame ck sợ xấu hổ nên hỏi nhắc khéo ck, đã thế e cho xấu hổ luôn.
huỳnh anh chau noi ma sao tinh toan qua.
Nói ra thì m vẫn còn hơn mẹ con Tiger đó, bà nội chưa ngó tới dù chỉ 1 lần đây. Đầy tháng cũng nhà ngoại làm chỉ có Ba con thôi này 😂 Mình tính thôi nôi vck mình tự làm ở nhà làm lễ thắp nhang cũng gia tiên và cảm ơn bà mụ, xong xuôi vck mình đặt nhà hàng hết khách mình mời khỏi cần bả luôn cho dòng họ nói cho bà đẹp mặt lo gì 😂
12/11/2019 13:12 Trả lời
Đây e ở cữ nhà ngoại chứ bà có lo cho đâu mom. Đc lúc đầy tháng ông bà ngoại mời qua dự. Mang cho mẹ e 2 chục bánh tráng để nướng, cho mẹ con e chục trứng gà mà nó rửa rửa ở trong hết rồi. Cho tới giờ cũng im luôn. Ban đầu e ghét e tính chỉ nấu chè xôi thôi á. Mà ck kêu mình gọi ông bà ngoại qua, mua ít hải sản nữa ăn. Cái j cũng đổ lên đầu mình làm thôi chứ họ chỉ có lòng đợi ăn thôi, ko phụ đâu
Vc m cứ làm rồi gọi ôb qa thôi. Làm bữa cơm cúng gia tiên rồi cả nhà ăn cơm thôi m à
12/11/2019 11:12 Trả lời
Mình tính vậy á mà ck kêu thèm hải sản chả lẽ ko mua, mà mua phải nấu ngon lành chứ
Đã vậy thì dẹp, k lam. Chỉ mua xôi, chè vê cúng la dc. Khỏi phải đau đầu chứ ai đời bà Nội bải tí ông ngoại cúng. Thần kinh à, ông bà nội còn sờ sờ ra đó, làm tại nhà ông bà nội nữa. Nhùng nhằng, thêm ck mom cũng như ngọng, đàn ông trg nhà, làm bố ma k biết sắp xếp thi thôi tôt nhat k lam. Chỉ mua xôi chè cũng mụ cho con là dc
12/11/2019 10:12 Trả lời
Đợt ở cữ e ở ngoại nên ngoại cúng. Bame e mời bame ck qua. Rồi bame ck tự nói thôi nôi ông bà làm. Giờ im im sợ tốn tiền hay ko thương cháu mà hành xử như vâyj á mom. E nói ck mua đồ về cúng thôi, mà chả nhẽ e làm ko mời ông bà ngoại qua thì cũng kì.
M nói ba mẹ m là tụi con làm ba mẹ thương cháu thì wa. Còn nó cũng bt thôi. Mk sanh 2 đứa chả làm j. Toàn gửi tiền kêu mẹ mk nấu mâm cơm cúng vì nhà ck mk bên Công Giáo và mk ko thích bày vẻ. Cả nhà chở nhau đi chơi thế là xong. Đầy tháng còn ko làm. Mẹ mk wa hỏi mk kêu mẹ nấu xôi chè cúng rồi biếu hàng xóm. Đừng nặng nề vấn đề đó wa m. Có nhìu là to có ít làm nhỏ.
12/11/2019 09:12 Trả lời
huỳnh anh mẹ ck m thích sĩ. Gặp mk mua cái bánh kem là xong.
Trương Ngọc mình chả thích sỉ diện. Chủ yếu làm mâm cúng tạ ơn mụ. Chứ làm cho lắm cho họ ăn cho ngập mồm thì họ cũng đi nói xấu mình à
Nhà mìh cug thế.. hôm đầy tháng cữ pên ck.. vck mih mới đầu định k lm đôu vì chẳg có tiền.. sau cug mẹ ck ns thoy lm vài mâm.. cuối cùg vck mìh pỏ tiền ra mà mẹ ck thì đk tiếng. Gom đk tiền mừg dặn pỏ heo cho cháu.. xoq vài hôm thì đòi.. hết nói. Lại kêu mìh ngu s cất zo heo cả..[2][2]
12/10/2019 22:12 Trả lời
Mình bỏ tiền ra đãi mình lấy chứ mom. E đây có tiền nhưng chả muốn làm lớn. Nếu e đặt mâm thì mấy bà ý nói mình làm biếng, còn tự nấu thì bà cũng chả phụ. Mấy hôm nay mình dậy sớm nấu cơm cho công làm, con mình khóc bà kêu sao mà khóc miết, cũng chả lên dỗ cháu đc xíu nữa. Cho nên e làm 1 mâm thôi. Cho bà nhục mặt bà luôn. Mệt mỏi
huỳnh anh mìh thì bà trông cháu khóc lên 1 cái để vô mà bế ấy.
M nói khéo với ck bảo ba mẹ ck gọi nói ba mẹ m tiếng theo sao. Chứ người lớn trong nhà ko đứng ra tổ chức nhưng làm ở nhà ck thì người lớn nên gọi mời m ạ
Gặp ck mình bảo vk gọi đc rồi. Sáng nay mình hỏi cúng thôi nôi nấu j với j, mẹ ck nói hổng biết nữa, hồi ông ngoại lũ nó cúng. Lũ bây muốn mua j nữa nấu thì mua. Nghe xong càng thấy bực trong người hơn á mom
Nghĩ đơn giản thôi mom con mình thì mình làm. Vk ck mình từ cưới cho tới bây giờ cái gì cũng tự bỏ tiền ra hết k nhờ ông bà 1đ
huỳnh anh nhiều khi cũng nghỉ chả lẽ bỏ ck vì gia đình ck nên thôi nhắm mắt cho qua xem như người dưng mình sẽ k thương k đối tốt thế thôi
Ẩn danh mình cũng ráng sang năm ra riêng. Làm dâu thì mom cũng biết rồi, sinh đẻ bà cũng chả chăm, mình về ngoại. Tới giờ con sắp thôi nôi mà chưa bao giờ thay cho cháu cái áo. Vậy mà có ai tới nhà chơi là y như phật zị á. Thấy mà chướng mắt.
Mom nghĩ bt thôi, con mình thì mình tổ chức mà ai tổ chức người đó mời, vch mom mời ba mẹ mom cũng dc mà. Còn ông bà nội có tổ chức đâu mà ông bà phải mời, đều là con cháu cả, thương con thương cháu nội cũng như ngoại cả. Mom cứ nói Ck mời ba mẹ mom sang, tù theo đk mà tổ chức to hay nhỏ mời thêm họ hàng anh chị em hay ko? Chủ yếu là làm mâm cúng bà mụ có ông bà hai bên là đủ lễ rồi.
12/10/2019 20:12 Trả lời
Thì tại lúc đầy tháng thì bame ck nói thôi nôi ông bà làm. Đến giờ im luôn. 2 bên xui gia với nhau. Bame ck cũng có điều kiện chứ đâu phải túng thiếu đâu mom.làm bame mình nghĩ chắc ghét cháu nội nên ko muốn làm thôi nôi cho cháu.
Vc mom cứ làm thôi nôi cho con rùi ck mom gọi mời ông bà ngoại qua là đc. Ông bà nội k làm cho thì sau cũng đỡ phải nghe ông bà kể công mom ah
12/10/2019 20:12 Trả lời
Sam & Kem tính ra cách có 40km thôi mom. Mình tính vài bữa nữa cv tạm ổn cho về ngoại chơi tới gần tết luôn. Họ sống mà chả nghĩ cho ngày sau lúc họ về già mom ơi. Làm dâu 4 năm trời đâu phải ngày 1 ngày 2, mà chính xác mình với bame ck chưa bao giờ cãi nhau 1 câu. Thế mà giờ họ làm mình thất vọng quá
huỳnh anh thôi mom ah, cố gắng vì con mình thôi. Chứ k dám hi vọng j nhà ck đâu.