VẤN ĐỀ VỀ ĐÀN ÔNG Bài viết này em chỉ muốn viết lên suy nghĩ của em thôi nhé, chị em nào có suy nghĩ trái chiều cũng đừng ném đá em. Em tham gia app này cũng khá lâu, cũng đọc rất nhiều bài viết mà các chị tâm sự, trải đời,... Sẽ không có gì nếu như có một số chị ( chỉ một số) cứ thấy bài viết của những chị nào đang than trách chồng mình vì lý do nào đó như ngoại tình, đánh vợ,...là Đàn ông là thứ tệ bạc, Không nên lấy chồng, Lấy chồng thêm khổ,... Tuy em chưa lấy chồng nhưng khi thấy các chị bị vậy, em cũng sót phần nào vì mình là thân đàn bà phụ nữ, là phái yếu, khi yêu sẽ rất hết mình và hết lòng nên không xứng đáng bị như thế trong hôn nhân và hạnh phúc,... Nhưng không hiểu sao vài chị nói câu Đàn ông tệ bạc, thối nát, đàn ông tốt chết hết rồi,...giống như các chị đang quy tụ tất cả đàn ông vào nói hết vậy. Em không biết mấy chị ấy đã lấy chồng chưa, chồng mình lấy là loại người như thế nào và ba mẹ các chị đó cưới nhau về còn sống chung với nhau không? Em nghĩ các chị ấy nên suy nghĩ kĩ trước khi cmt đi ạ, nói như thế không khác nào đang tự vã vào mặt mình. Ai cũng có tốt cái xấu, không ai hoàn hảo cả.

5 17

Thảo luận

Không phải m nói cho con cái nghe, mà là mấy mụ khác sẽ nói cho con m nghe, ý là vậy đó.
12/15/2019 22:12 Trả lời
Quan điểm cá nhân của mình thôi. Ai chửi thì chịu. Nhưng cứ sống tốt trời tự khắc an bài thôi. Trồng cây gì thì sẽ ra quả đó. Mình ở nhà cũng thuộc dạng con cưng hk đụng tới móng tay. Nhưng khi đã lấy ck, về nhà người ta tự bản thân phải biết điều biết chuyện. Chứ hk phải nhà mẹ sung sướng rồi vác cái nết đó đi lấy ck, rồi bảo thế này thế kia, thời gian có quay lại thì sẽ không lấy ck này kia. Cứ trách đàn ông tệ bạc vậy chứ có coi lại bản thân mình chưa. Mấy mẹ mà tốt quá, hoàn hảo quá thì thành phật thành tiên hết rồi chứ hk có còn tồn tại trên đời này đâu
12/15/2019 14:12 Trả lời
Đúng chị ạ, thấy nhiều chị lên đây nói xấu mẹ chồng nhiều lắm. Bữa em đọc bài thấy chị kia gọi mẹ chồng là cái thứ gì đó rất hãm. Thiệt tình tuy không hiểu cớ sự gì, nguyên nhân do đâu nhưng nếu đứng về góc độ nghe chị ấy nói em cũng không bằng lòng.
Vang cam on mon.m may man hon nhug ng khac co gd ck vs ck yeu thuong het muc
12/15/2019 13:12 Trả lời
Ns chung là k nên đánh đồng tất cả. Thật sự đàn ông tốt còn rất nhìu chỉ là mình có may mắn đc gap kh hay thoai 😅. mình có 1 hội bỉm sua o fb 6 ng ( trong đó có mình 😂) . Ng nào củg gap đúng ng đàn ông tốt cả.
12/14/2019 22:12 Trả lời
Những m đấy là những m gặp phải ck ko ra gì thì thấy mất niềm tin vào đàn ông, m cứ thử gặp đàn ông tồi 1 lần, lsau m gặp ng tốt nhưng vẫn cứ đề phòng
Nhưng cũng không nên nói cho người khác nghe như thế, cứ kêu Lấy chồng khổ lắm. Vậy sau này con m lớn, người khác nói v mày thấy như nào, có vô duyên quá không?
Ẩn danh dừng ở mức lên đây tâm sự thì thấy cũng bt m, còn chắc chả ai nói mấy lời đấy để cho con cái nghe đâu m
Chuẩn luôn ai e k pit nhưng bố e a trai e và cả ck e nữa đều là những ng thương vk thương con k bồ bịch gái gú chơi bời.luôn chịu khó lm ăn lo cho gd và đặc biệt rất cưng vk hihi
Bạn nói chuẩn quá. Sự tiêu cực không giải quyết được cái gì cả.
Có bài này vừa thấy có m đăng hay ghê https://lilyapp.me/forum/topic/5df4f6c2ffef6a125176f232
12/14/2019 21:12 Trả lời
Chính xác dàn ong thì cũng có 1 so thành Phan nao khác thôi đôi khi ck ko tốt cũng fai biết nhìn nhận bản thân khi cãi nhau ai cũng cho phần thắng về mình chỉ những người trong cuộc mới biết cần j và muốn gì nhiều người cha mẹ cấm cản rồi cứ lao đầu vào khi không tốt lại trách móc đàn ông. Nếu mạnh mẽ thì cứ li dị thế thôi
Thì tức cái đâm ra nói vậy thôi rồi vào bữa lại vui vẻ đó thoi me phu nu la vay do mà nói cho sướng miệng kkkk
Nhưng đây là các chị đó vô cmt, m đọc hết bài chưa? Ngta tức ngta đăng, mình không an ủi hay cho hướng giải quyết mà com đi nói như vậy? Nếu đàm ông nói" phụ nữ bây giờ chỉ hám tiền, thực dụng, sống không chung thủy,..." thì m thấy như nào. Có nghĩ được là đàn ông nói vui mồm không? Hay m cũng giống những thành phần đó?
M co ck co con roi.ck m la 1ng dan ong k hay noi nhug loi hoa mỹ ngot ngao ma chug to bang hanh dong.nhug ng xung quanh van luon nguong mo vi co 1ng ck luon cham lo cho gd ca gd ck va gd vk.
Em thấy đúng m ạ, không nói những lời hoa mĩ nhưng biết lo cho gia đình, cố gắng phấn đấu xây dựng gia đình là một người đàn ông tốt rồi ạ. Chúc mừng m nhé