➡💗➡💗 Bạn có biết gì về một Lệ Giang cổ trấn - điểm đến không thể bỏ qua ở Trung Quốc ?? ➡💗➡💗

➡💗➡💗 Bạn có biết gì về một Lệ Giang cổ trấn - điểm đến không thể bỏ qua ở Trung Quốc ?? ➡💗➡💗 Lệ Giang cổ trấn, với tuổi đời khoảng 800 năm, đang nổi lên là một điểm đến hàng đầu khi đến Trung Quốc. Không chỉ được UNESCO công nhận là Di sản thế giới, thành phố này còn được mệnh danh là “Venice của phương Đông”. Sau khi kết thúc chuyến đi đến Lệ Giang mình có rất nhiều điều muốn chia sẻ lại với mọi người. Tuy nhiên do mình đi vào mùa tuyết rơi, nên sẽ review lại hành trình trải nghiệm tại núi tuyết Yulong và thung lũng Blue Moon nhé. Núi tuyết Ngọc Long là dãy núi tuyết gần Lệ Giang, có tất cả 12 đỉnh núi cao trên 5000m quanh năm phủ tuyết. 12 ngọn núi nhấp nhô, trắng xóa, phủ khắp một vùng rộng lớn, phản chiếu ánh nắng bàng bạc như con rồng trắng bạc giữa trời nên được gọi là ""Ngọc Long"". Trải nghiệm ngắm cảnh núi non hùng vĩ nơi đây và được đi trên những chuyến cáp treo cao nhất châu Á là một trong những trải nghiệm thực sự rất đáng nhớ 🤗🤗 🎫 Vé vào cổng: Giá vé vào núi tuyết Yulong : 100 tệ ~330k/người Vé cáp treo lớn từ công viên sông băng + vé xe điện bảo vệ môi trường (đến Blue moon): tổng cộng 140 tệ ~ 462k/người. ⚠️Chỉ có vé của cáp treo có thể lên đến đỉnh núi🏔️ Nếu bạn đi du lịch tự túc thì nên đặt vé trước, ngày nghỉ lễ rất nhiều người đi nên dễ hết vé. ❓ Nên chọn đi du lịch tự túc hay đi theo đoàn ? 🔎Phí đi theo tour bao gồm: phí lên núi + vé vào cáp treo + vé xe điện + một bữa trưa (đồ ăn bản địa) + xe đưa đón khứ hồi + các vật phẩm khó khăn (một chai oxy và áo khoác) Bạn có thể đăng ký tại quầy để tập hợp lại đi theo nhóm nhỏ, giá là 💰458 tệ ~ 1tr5/người, nếu đi theo tour như vậy thì thung lũng Blue Moon không phải xếp hàng và tiết kiệm nhiều thời gian chơi. 🔍Phí đi tự túc: Phí vào cửa là 100 tệ ~ 330k, vé cáp treo + vé xe điện bảo vệ môi trường là 140 tệ ~ 462k, một chai oxy là 20 tệ ~ 66k, áo khoác ngoài là 50 tệ ~ 165k.. Tính tổng ra là khoảng 310 tệ ~ 1tr050 rồi, còn chưa tính bữa trưa và xe đưa đón khứ hồi nữa. 👉🏻Vì vậy, nếu bạn muốn thuận tiện và không phải lo lắng, thì nên chọn đi theo tour sẽ tiết kiệm mà đỡ phải tính toán hơn nha. 🏔️Núi tuyết Yulong (Ngọc Long): Sau khi xe trung chuyển đưa bạn tới bãi đậu xe Gan haizi, bạn tiếp tục đi lên, đi đến lối vào của ""Núi tuyết Yulong"". Sau khi vào đi thẳng đến nơi bạn sẽ thấy cáp treo lớn. Sau đó quẹt ID để đi vào cáp treo 🚡Cáp treo sẽ dừng ở độ cao là 4508 mét, bạn có thể ra ngoài để kiểm tra biển báo độ cao. Tuy nhiên khi lên đến đỉnh phải đi bộ thêm một đoạn, thực tế gió rất to và rất mệt. Mình đi đến 1/3 quãng đường thì tim đập nhanh vì phản ứng của sợ độ cao nên không đi tiếp được nữa 😭😭 ➡ ➡ Nếu bạn nào có phản ứng như mình hãy sử dụng bình oxy và uống thuốc để ngăn phản xạ cao trước khi lên núi. Khi về cũng đi cáp treo xuống, ngay khi bạn vừa ra ngoài sẽ thấy hai chiếc xe buýt đã đợi sẵn. Mổ xe đi đến ""Thung lũng Blue moon"", xe còn lại là quay về bãi đổ xe ""Gan haizi"", các bạn nhìn cho kỹ để xếp hàng nhé. 🐟Thung lũng Blue Moon: Khuyên bạn nên mua vé xe điện của Blue moon để dễ đi tham quan nha (50 tệ ~ 165k/người) vì Blue moon thật sự rất lớn. Có hơn ba mươi hồ, lớn và nhỏ, hồ rất xanh và lấp lánh, có thể nói là một xứ sở thần tiên trên trái đất, nên bạn có thể từ từ thưởng thức. 📝Những đồ dùng cần chuẩn bị khi lên núi: 1. Kính râm (Vì núi tuyết phản chiếu ánh sáng mặt trời rất mạnh nên sẽ khó để mở mắt khi chụp ảnh.) 2. Khẩu trang (Trời rất gió trên núi và trời rất lạnh) 3. Găng tay (nhiệt độ tuyết cũng rất lạnh) 4. Bình oxy (Mình thấy rất nhiều cửa hàng tiện lợi trong thành phố cổ cũng bán với giá 20 tệ ~ 66k/chai nhỏ, 68 tệ ~ 224k/chai lớn nên mua trước nha mấy bạn. 5. Đồ ăn nhẹ như sô cô la ( bổ sung calo khi leo núi) Sau khi về, mình thực sự phải nghỉ ngơi mấy ngày mới hồi lại sức cho chuyến đi ấy, thế nhưng mình vẫn thấy vui vì những trải nghiệm mới lạ đó. Hy vọng mấy bạn cũng sẽ mau chóng tới đây để chiêm ngưỡng vẻ đẹp này nha 💗

1 5

Thảo luận

Ẹc, sao giới thiệu nhiều điểm du lịch Trung Quốc quá.
01/14/2020 13:01 Trả lời
11*88 đã về quê ăn tết chưa
11*88 mấy đứa nhóm O jo nó đua nhau học tiếng trung hết r sd