Review kem chấm mụn Pair và trị thâm CC melano

Review kem chấm mụn Pair và trị thâm CC melano 1. Kem pair màu trắng, chất ko dày quá, bôi lên da lúc đầu trắng sau đó tiệp da. Mình xài pair tuýp này là tuýp thứ 2 rồi, tuýp trên hình là tuýp đầu tiên, mình xài hết sạch luôn nên mới mua tuýp mới. Chấm mụn này giá quá ổn để đầu tư 1 em, có tuýp nhỏ mua xài thử nữa. Mình thấy mụn lên có hột trắng hoặc đỏ lên da là mình bôi pair, nó gom còi mụn nhanh, giảm bớt đau, có cái mụn bôi nó lặn luôn ko thèm lên nữa 😂 Nhưng mà gom còi xong lúc nặn ra là đau nhứt thôi rồi luôn, có mấy mụn loại mụn có máu vs mủ nữa, đau ko tả nỗi. Được cái dùng pair này quá trình khô nhân sẽ nhanh hơn, nặn được sạch còi mụn hơn. 2. Trị thâm melano cc Cái này lỏng, bôi lên da ấm ấm nóng, chỗ nào vết thương hở đừng bôi chớ rát lắm, sau khi nặn mụn khép miệng mình mới xài, da mình cơ bản là nó rải rác vài nốt mụn nên xài trị thâm này khá hiệu quả. Kiểu cái mụn này nặn xong cỡ 5 ngày mình xài trị thâm, nhờ vậy là mặt giờ ít mụn & ít thâm hơn hẳn. Melano này thì ko trị đc thâm lâu ngày, thâm mới hình thành thì xài tầm 1,2 tuần đã thấy đở rồi. Nói chung combo này phù hợp với bạn nào mụn viêm sưng đỏ rải rác trên mặt, còn mụn nhiều thì đừng dùng melano cc khắp mặt, nó rát lắm, nghe nói melano cc sẽ kích ứng với da mụn đó.

15 3

Thảo luận

Mk dùng pair nhưng thấy ko hiệu quả lắm
02/09/2020 19:02 Trả lời
Mình cũng xài melano cc , mới mua tuýp t2 xong tính mua nước HH cũa melank xài ket hợp
02/06/2020 23:02 Trả lời
Melano CC là dạng serum chứa vitamin C 3% nên khi da có mụn thì không dùng được c nha, vtm C sẽ kích ứng với mụn í chị
02/06/2020 23:02 Trả lời