Các Mom dự sinh cuối tháng 3 đầu tháng 4 đã sinh hết chưa? Vào kể chuyện đi sinh đi ah. Mình thì cuộc sinh diễn ra k được suôn sẻ, dù cơn đau đẻ cũng không đáng sợ như mọi người vẫn nói, cuộc sinh cũng diễn ra khá nhanh, lúc lên bàn đẻ mở 3p rồi cungx chỉ đau lâm râm, m hỏi bsy con sắp sinh chưa bác bảo “ còn lâu, cỡ 4 tiếng nữa” nhưng mới 2 tiếng rưỡi đã mở hết, chưa đc 3 tiếng đã sinh xong nhưng điều đáng sợ nhất đó là khi sinh ra con tím tái k khóc, ngưng thở và nhịp tim rối loạn, lúc nằm trên bàn đẻ thấy máy đo nhịp tim k kêu nữa. Có lẽ không phải ai cũng ngốc giống mình, vỡ ối rồi cứ thế đi đẻ chả ăn uống gì, đến khi rặn đẻ được 3 hơi thì không còn tý sức nào, bác sỹ thấy con mất nhịp tim fai rạch và kêu thêm 2 điều dưỡng nhồi 2 bên cho con ra, kết quả là như trên cũng may bệnh viện cấp cứu kịp thời nhưng con fai cách ly mẹ gần 10 ngày, theo dõi thêm 8 ngày, con bị nhiễm trùng sơ sinh, thiếu oxy não, vàng da, nghi viêm màng não nhưng may mắn k bị, rồi điện não thấy bị động kinh do đi chứng ngạt khi sinh(cái này giờ vẫn đang fai theo dõi vì chụp MRI, xét nghiệm các thứ, lâm sàng thì con bình thường). Bác sỹ nói do dây rốn con ngắn, nên lúc sinh thụt ra thụt vào nên con bị ngạt mà mình nghĩ cũng do mình k biết cách rặn và quá đuối sức. Các mẹ khi đau đẻ nên ăn để lấy sức, tìm hiểu cách rặn đẻ, và đừng bao giờ để bị thiếu hay ít ối nhé(mình tìm hiểu dây rốn ngắn 1 phần cũng do ối ít mà cả thai kỳ mình lại cứ bị ít ối). Qua 18 ngày ở viện giờ nhìn chuột con đang ngủ ngon lành bên cạnh mình chỉ cầu mong con mạnh khỏe và bình an chứ không mong gì hơn nữa.

8 15

Thảo luận

Chúc con mạnh khỏe hay ăn chóng lớn
04/08/2020 20:04 Trả lời
Chúc mừng mom vượt cạn thành công
04/08/2020 19:04 Trả lời
Tội m quá Cũng may là k sao Chúc mừng m nhé
04/08/2020 16:04 Trả lời
Cảm ơn Mom. Đúng là lúc sinh chẳng lường trước được điều ji Mom ah. Giờ vẫn còn lo lắm vì điện não con bị động kinh, mong là tháng sau đo lại con không sao.
Hy vọng là vậy Chúc 2 mẹ con m sức khỏe nha
Bé sinh ra được bao nhiêu ký vậy mom
04/08/2020 16:04 Trả lời
Mẹ Cindy chúc mẹ con mom mau hồi phục lại sk,mjh đang bầu bé 3,5kg cũng k dám sinh thường nữa
Diễm Nguyễn cảm ơn Mom. M lúc sa trc khi lên bàn đẻ là 3,2 mà sinh 2,7. Đúng ra vỡ ối trc mà ối cạn như m thì nên sinh mổ... haizzz jo mọi chuyện qua rồi nhưng vẫn thấy tội con. Nếu cảm thấy có vấn đề thì cứ mổ cho chắc Mom ah.
Chúc mừng mom nhé.
04/08/2020 15:04 Trả lời
Cảm ơn Mom
Chúc mừng m. Chúc con luôn mạnh khỏe bình an
04/08/2020 13:04 Trả lời
Cảm ơn Mom :)
Chúc mừng mom chúc mừng gia đình mom
04/07/2020 17:04 Trả lời
Cảm ơn Mom :)