Lo lắng

Ăn gì cũng sợ sảy thai các m ạ sợ k hợp toàn thèm những thứ linh tinh thôi chẳng ăn cơm được tẹo nào

7 24

Thảo luận

mùa này nhiều hoa quả tốt cho mẹ bầu mà, mấy tháng đầu tránh dứa , đu đủ xanh, nước dừa qua 3 tháng đầu thì uống được và mấy hoa quả nóng như mít, mận thì hạn chế chút còn lại hầu như hoa quả đều ăn được và tốt cho con
05/29/2020 16:05 Trả lời
Có mình . Ko an đc com an no toàn buồn ói . Mình có thể an lo rau ...
05/29/2020 11:05 Trả lời
Mik thi k buồn non nhug k doi k muon an cơm
Mẹ Ken vậy cô gang ăn vặt. Bs méc minh moi ngày 1 quả trung gà con sẽ to
Gióng minh ne huuu
05/29/2020 06:05 Trả lời
mình ko kiêng gì hết chỉ là ko nên ăn quá nhiều 1 món gì đó thôi m. Ví dụ thèm nhãn vấn có thể ăn vài trái. Đừng có 1 ngày ăn cả kg thì mới ko tốt thôi. Mới bầu chỉ cần kiêng ốc, đồ sống, shushi, vì ăn mấy món này dễ tiêu chảy, mất nước ảnh hưởng đến thai nhi. Nhưng cũng chỉ kiêng 3 tháng đầu, sau ăn bth.
05/28/2020 21:05 Trả lời
Hic em cứ ngửi thấy mùi cơm là buồn nôn m ạ. Bún miến phở vẫn ăn được riêng cơm là chịu
05/28/2020 14:05 Trả lời
Huhu mik an cug an dk nhug dk ít thoi
Rau răm, rau ngót, mướp đắng, chùm ngây, rau sam, ngải cứu, giá, rau mầm, diếp cá, đu đủ xanh, thơm, vải, nhãn..vv.. Mình cố gắng kiêng đk luôn thì tốt m ah
05/28/2020 13:05 Trả lời
The ak m
Mẹ Ken mình bé đầu nên lo nhiều thứ kiêng đk j thì mình kiêng luôn.
Thèm thì cứ ăn thôi mom nhưng ăn ít lại thôi
Thèm thì ăn chút chút cũng đk ks đâu m ạ, mấy cái đồ nóng quá như vải mận, hay rau răm rau ngót thèm ăn 1 tẹo ks đâu, ăn nhiều đồ chưa axit folic vào nha
Mẹ Ken ăn măng cụt tốt mà, k có mà ăn ý có m cứ ăn đi
Mom được bn tháng rồi? Thèm cứ ăn hạn chế đồ quá mát hoặc quá nóng thôi
Mẹ Ken mom bị s ạ
Mẹ Ken 6 tuần thì rau ngót, chùm ngây, nhãn, rau má, nc dừa nước mia hạn chế ăn nè mom. Nếu cơ địa m ổn thì ăn uống cứ bình thường thèm gì ăn đó. Mom lên mạng tham khảo những món mẹ bầu k nên ăn ở tam cá nguyệt thứ 1 là sẽ có nè