Em đăng lên đây không phải để hỏi mà chỉ muốn tâm sự thôi các mom ạ. Nay vc em đi khám hiếm muộn ở Từ Dũ. Bước vào phòng khám gặp 1 mom tái khám lại, bác sĩ hỏi chồng đâu sao không đưa đi, mom ý nói nhỏ nhẹ là chồng em bảo bệnh ai người đó tự đi khám... Tự dưng em bị quặn lòng hẳn các mom ạ. Dắt chồng qua phòng khám siêu âm nam khoa, lúc đi ra gặp mom khác, bác sĩ chuẩn đoán dị tật bẩm sinh, về bàn bạc lại với gia đình để giải quyết hoặc đi bv khác khám, nhìn cảnh 2vc mom ý ra khỏi phòng khám động viên nhau mà em muốn khóc luôn. Làm phụ nữa khổ quá các mom nhỉ, lấy chồng là 1 canh bạc thiệt sự ấy 😥 Nhiều khi em hay cảm ơn chồng vì ổng hợp tác chịu đi khám nơi này nơi nọ, chứ nếu không thì không biết hôn nhân tụi em đi về đâu nữa.

29 110

Thảo luận

...
05/31/2020 22:05 Trả lời
Vc mom cưới nhau lâu chưa? Đã khám ra bệnh chưa
05/30/2020 09:05 Trả lời
Vc mình ở với nhau 3 năm rồi mom. Tụi mình khám tiền hôn nhân bên Hoàn Mỹ ra kết quả rồi, chỉ có qua Từ Dũ xét nghiệm lại 1 số cái thôi ấy
Ẩn danh lâu v chưa có con cũng sốt ruột, trc kia vc cưới nửa năm chưa có mà cãi nhau nhiều về vde này
Vãi ông Ck,
Ko ít các mom khám hiếm muộn mà đi 1 mình mom ạ, có những mom chờ đọc kết quả chồng mà ngồi ở ngoài, để chồng tự xử thôi
Ha Bich chờ mình chút nhé mom
Mình cũng vậy, đi đâu cũng chỉ một mình. Đc ai mách gì làm nấy, đã vậy ổng còn bảo mình làm linh tinh. Đôi lúc mình tưn hỏi ko biết ổng muốn có con ko? Và cũng đã hỏi “ thẳng anh muốn có con ko? Hay a ko muốn có con với e?” Thì nhận đc câu tl nhói tim “ khám gì mà khám, bà về quê mà lấy chồng khác đi “
Ẩn danh mình mong hơn 1 năm. Muốn kiếm tý con mà chưa đc. 1 năm qua rất nhiều lần ông bảo mình về quê mà lấy chồng khác đi.
Ẩn danh ah, mới có 1 năm à.... Mình cuối tháng sau là 3 năm rồi 😥
Mom ơi cho mình hỏi khám hiếm muộn từ dũ đường nào vậy mom. Bữa mình vô khu dịch vụ k thấy chỗ khám nam khoa ở đâu cả
05/29/2020 22:05 Trả lời
Mình đi khám Từ Dũ vô chỗ dki khám hiếm muộn luôn. Khu M đường Cống Quỳnh nhé mom. Hiếm muộn Từ Dũ chỉ có 1 phòng là nam khoa chỉ để khám sơ qua bộ phận sinh dục nam thôi mom ạ (ví dụ kiểm tra tinh hoàn nhỏ hay ko,...). Sau đó bác sĩ sẽ cho giấy danh sách cần siêu âm tại phòng khám trên đường Nguyễn Thị Minh Khai (đối diện Từ Dũ NTMK), chỗ đó chuyên siêu âm nên kiểm sâu hơn mom ạ
Ẩn danh cảm ơn mom nha
Đúng là phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng . Tìm được người thương mình trọn vẹn, luôn ở cạnh mình cùng chia sẻ và vượt qua mọi chuyện thật ko dễ .
05/29/2020 22:05 Trả lời
Ẩn danh chỉ có lúc như thế mới biết đc người đàn ông cạnh mình họ là người như thế nào thôi.
vâng mom, cặp vc thứ 2 ra ngoài phòng khám mà ôm nhau khóc luôn á, mà mom ý bầu to lắm rồi, cũng ít nhất cũng 7th
Vậy mới có câu phụ nữ hơn nhau ở tấm ck.😪😪😪
05/29/2020 21:05 Trả lời
Lấy chồng coi như đánh cược cuộc đời của mình vào 1 gia đình xa lạ rồi mom ạ 😊
Hôm trươca mih laya thuoc có 1tr7 ak
Bsi kê cho chồng mình 3 loại á, hết gần 2.5tr hết hồn luôn
Vk ck mình cug mới đi khám lần đầu mình thì ko sao còn ck thì xét nghiệm tinh dịch với xét nghiệm máu nk
Kết quả của chồng mom sao ạ
Bác sỹ đó ở đâu vậy mom. Mom đã đi chưa
Ẩn danh đi khám cả vk ck mới biết dc mom ạ. Ck mình thì lúc chưa đj khám ông cứ bảo tại ông yếu quá
Ẩn danh đúng rồi nè mom. Hiếm muộn phải đi cả 2 để truy ra nguyên nhân từ ai để chữa, lỡ như đi 1 người mà 2 người đều khó thì cũng ko ổn