Các mom cho em hỏi máy lạnh có thực sự gây khò khè ở trẻ không ạ? Em đã đọc nhiều bài viết là máy lạnh không phải nguyên nhân... mà lúc mới lắp em đã vệ sinh máy lạnh rồi thế nhưng bé nhà em vẫn khò khè dù em chỉ để có 28 29 độ Sẵn các mom có cho con uống Vitamin D3 với K2 gì không ạ? Bé còn nhỏ em không dám cho thuốc chỉ tắm nắng thôi ạ

4 86

Thảo luận

Mom dùng cho con d3 Ostelin loại nhỏ giọt đó . Con e cũng dùng loại đó ok lắm mom . Còn nằm điều hòa bé k khò khè đâu mom . Con e vẫn nằm và có quạt phun sương nên ok lắm
07/15/2020 17:07 Trả lời
Dạ em uống ostelin từ bầu ma ko biet co loại nhỏ giọt Cảm ơn m nha
Có đó mom.ạ.
K hề nhé. Chỉ cần máy lạnh đúng nhiệt độ+được vệ sinh thường xuyên+độ ẩm phòng phù hợp+quần áo phù hợp thì bao lun
07/15/2020 15:07 Trả lời
Dạ e cảm ơn ậ 😊
Bé mới nằm thì chưa quen đó mom. Một thời gian sẽ quen. Với lại trước khi cho bé ra ngoài nên tắt điều hoà khoảng 30p rồi hãng cho ra. Đối với trẻ sơ sinh nhiệt độ phù hợp nhất là tầm 22 độ đó (nhiệt độ phòng nha, không phải nhiệt độ điều hoà), mình thấy lạnh nhưng con như thế mới mát. Muốn biết con có lạnh hay không thì sờ bụng con, đừng sờ chân tay rồi bảo lạnh. Bé nhà mình hôm nào ngủ cũng 1 mình 1 góc dang tay dang chân ngủ, còn bố mẹ thì đắp chăn kín mít vì lạnh 😅😅
07/15/2020 13:07 Trả lời
Xoài Dạ không có gì nè mom. Chúc bé ăn ngoan chóng lớn nhé [47][47]
Mina's [1][47]
M để chế độ hình giọt nước. Trong phòng để thêm 1c quạt nhỏ. Bật số nhỏ nhất cho quay xung quanh. Đừng thốc thẳng vào miệng bé. Lấy 1c đĩa nhỏ đựng mấy quả chanh bổ 4, cho muối vào giữa chỗ bổ, nhỏ thêm 1 giọt dầu tràm để trong phòng ý mom
07/15/2020 09:07 Trả lời
Xoài k mom ạ, nước ở quả chanh và dầu tràm rùi. M lên google gõ để tìm hiểu kĩ hơn nha.
Rùa híp cảm ơn m 💜
bé nhà e 2thag uong vitamin d3 roi,mà khò khè o be hk het😔cug dua vo nhi dong bán thuoc uong cug hk khoi
07/15/2020 09:07 Trả lời
K phải do nằm điều hòa đâu m ơi
07/15/2020 08:07 Trả lời
Mẹ Ck mình còn ko thích cho bé ra ngoài ấy sợ cháu nóng nổi rôm. Nên nằm điều hòa suốt thôi m ạ.
07/14/2020 23:07 Trả lời
Xoài mẹ Ck mình thoải mái lắm.
0355605xxx [1][43][43]
Vỗ long đờm cho bé di mom, coi tren youtube làm theo
07/14/2020 20:07 Trả lời
Tks m nha
Bé khò khè tháng đầu e thấy bs chỗ e bảo là do nước ối ở trong mũi của bé chưa hết nết mới vậy đó m.
07/14/2020 15:07 Trả lời
Dạ 👍👍 mom Vậy đỡ lo lam em tưởng may lanh Sẵn m cho em hỏi tối qua troi mua em để máy lạnh co 30 độ và đắp kĩ ấm cho con Mà sao 1h đem dậy mặt với trán con lạnh ngắt ah m?
Xoài bé vậy thôi chứ nhiệt độ cơ thể bé vẫn cao đấy m. Có cái trời mưa nhiệt độ thấp hơn bt m ạ
Mới sanh nên bé nào cũng khò khè mom ạ, ks đâu nhé, mom bật đh thì cho thêm chậu nc vào trong phòng cho khỏi khô nha
07/14/2020 15:07 Trả lời
Dạ m👍😊 cảm ơn m nhé
Xoài hi k cg đâu mom ah