Các mom ơi. Rốn bé nhà e đc 12day thì rụng. Lúc mới rụng thấy mủ hơi vàng sau đó e lau khô đi. Hôm sau thấy ntnay. Ở phía dưới vẫn có ra mủ vàng. K biết bao giờ mới hết Cho e hỏi rụng rốn như vậy có bình thường k, có làm sao k vậy các mom E tập đầu nên k biết. Giúp e với e lo quá

1 22

Thảo luận

Mom cho bé đi khám đi. Phòng tránh sớm nhiệm trùng rôn
09/29/2020 22:09 Trả lời
M mới xem thấy khô rồi mom ạ. Vì tập đầu nên chưa nhìn thấy rốn các bé khác khi rụng ntn
Bé mới rụng rốn nên chuae khô đâu mom ạ
09/29/2020 21:09 Trả lời
Jun Hee m hnay rửa qua bằng ít nmsl rồi thấm khô. Tối tiếp tục như vậy. Hy vọg rốn con ks.
Mamy Sóc 🐿 ks đâu mom, trc bé nhà e mất 1th rốn mới lành mom ah
Có thuốc bôi vô cho khô hok mom di tắm can than rốn con quan trong lắm
Hôm trc khi rốn rụng lỡ để nước chảy qua rốn tí mom ạ. Sau m cũg lau khô rồi. Nhưng hôm sau rốn rụng m thấy thế nên lo
Mamy Sóc 🐿 nhìn rốn con kiểu hơi ẫm ước đó mom xem bôi thuoc hay hỏi bs cái mom na
Theo mình thấy thì rốn còn ướt ấy m, gần bv thì m đi vs cho bé yên tâm hơn m ak
Sau khi rụng rốn thì rốn khô hẳn chưa m nhỉ. Hay còn đợi mấy hôm
Mamy Sóc 🐿 bé mình đợt còn ướt mà bị chồi rốn nữa ma mình k biết, xong vô viện khám thì ngta đốt chồi ấy
M ra tiệm thuốc mua 1 chai nước muối sinh lý, 1 chai thuốc màu vàng cam á, vs lại hỏi có loại gạc urgo dạng lưới á. Về lấy nước muối pha loãng rửa cho bé, dùng tăm bông á, r pha 1 giọt thuốc kia vs 2-3 giọt nước sạch, lau chỗ rốn, cắt miếng gạc lưới vừa đủ vết thương rốn của bé, đắp lên r bỏ miếng gạc vải lên, dùng băng rốn thun để cố định lại. 1 ngày thay cho bé 1-2 lần đến khi khô. Đợt bé mình cũng bị v á,
09/29/2020 18:09 Trả lời
Mamy Sóc 🐿 chồi là rốn bé á. Để nó khô tự rụng. Mình chỉ vệ sinh để ko bị nhiễm khuẩn thôi
Cá Cơm m cảm ơn nha. M tra gu gồ thấy bảo là u hạt nên lo lo ấy