Có m nào giống e k, từ lúc bầu tới giờ là e nghỉ việc ở nhà chỉ nấu cơm cho ck đi làm về ăn , nhug e nghỉ viẹc k fai là e k có tiền , chỉ là tiền nó đươc it hơn so vói e đi làm thôi và mẹ đẻ cug hỗ trợ cho e thêm it tiên nữa ,nôm na là cug k ăn bám ck và gd ck. Trước thì bụng nó còn nhỏ thì mọi thứ nó dễ dàng hơn nhug giờ e bầu thag thứ 8 ròi lz cug thật mệt và khó khăn, đêm hầu như là mất ngủ nhug cug k muốn lay ck dậy vì nghĩ ck đi làm cả ngày mệt rồi vậy nen tự loay hoay m.m xoay ng phải mất 1p mới lở ng đk, ck e nhiều lúc tỉnh thấy vk ngồi tựa vào tường chỉ nói “vk học ngồi thiền đi cho dễ ngủ” rồi quay đi gáy khò khò luôn cug k qtam đến vk ntn, có hôm e bị cảm cúm nhẹ đánh vật cả đêm k ngủ , nhờ ck sáng dậy nấu cơm hộ ck ngủ tới 7rưỡi chưa dậy , e bầu nên tầm đấy là đói k chịu đk rồi , lại dậy lục cục nấu cơm gọi ck dậy ăn. Ck e thì toàn ns vk cứ ở nhà cả năm m ck làm vẫn nuôi dk 2 mẹ con nhug thực tế mà nvay thì ck e chag coi e ra gi cả và cả gd ck e cug coi thường e ngay , đấy là nghỉ bầu tn chưa ăn bám mà còn bị coi thường rồi . Bố ck e gọi điện bảo “ m đêm mà có khó ngủ thì cug đừng lay ck dậy , để cho nó ngủ ,m nó khó ngủ vậy thì cứ nằm vậy thôi ,ck m đi làm nó cug mệt” bố ck e ns vậy đấy các m ạ , e cug kiếm ra tiền đấy ạ chứ cug k hẳn là phụ thuọc htoan vào nhà ck và ck đâu. Nghĩ mà tủi thân ,nghĩ tiếc cái cuộc đời của mình quá!!!!

3 44

Thảo luận

Hix s k ai hiểu cho mấy bà bầu hết vậy😥 mình thì từ lúc cưới đến giờ gần 3 năm, k bị bắt làm dâu, mình bắt ck mình ở rể, vì thiết nghỉ k ở đâu sướng bằng ở với mẹ ruột mình, lấy ck thì lấy ck, đâu phải quan niệm xưa lấy ck là bắt buộc làm dâu đâu
10/06/2020 14:10 Trả lời
Vậy là nhât m rồi đo
Gắng lên vì con mom à. Mình từ ngày bầu bí nghén mệt nên chồng cũng bắt nghỉ làm luôn. Chồng thì ở nước ngoài. Nhưng được cái ông chồng mình rất chiều vợ. Có hôm video call thấy vợ nghén dữ quá chồng lại chảy nước mắt vì ko làm được gì cho mình.
Ui ck m thi thoảng đi công tác vk kêu mệt cug thương lm nhug ở gần thì lại kệ luôn
Kkkk,hầu như thấy chồng ai cũng thế nhỉ,e chồng đi xa suốt,về thì đc 1,2 thôi nhưng cũng kg hỏi han vợ mệt hay nào,đêm ngủ sấm rền bên tai cũng kg biết đường mà dậy,đặt lưng cái ngáy khò khoc luôn chẳng cần biết gì nữa,vợ đêm đi đái vài chục lần cũng chẳng hay ấy m ạ Từ lúc bầu e cũng ngỉ ở nhà chăm con cơm nước linh tinh thôi,mệt mỏi hơn đi lm kiếm ra tiền ấy chứ
Nghĩ nhiều tủi thân m ak, cố gắng sinh con xong rồi tính tiếp m, híc
10/05/2020 21:10 Trả lời
Đúng là phụ nữ có điều kiện thế nào cũng nên tự chủ về kinh tế sắp tới mình sinh cung nghỉ ở nhà 6 tháng k biết thế nào đây
10/05/2020 20:10 Trả lời
Chán thật nhưng cố vì con thôi mom
Hầu như mọi ô ck đều vô tâm hết mom ạ! Ráng lên vì con mom nha, e cũng từng trải qua cảm giavs của mom nên e hiểu tủi thân lắm,
Vâng e cảm ơn ah
cam chúc mom thai kì khoẻ mạnh nha
Cố gắng vì con thôi mom, chúc mom thai kỳ khoẻ mạnh
10/05/2020 19:10 Trả lời
E cảm ơn ạ
Mk 6th vẫn qđ đi làm. Giờ ưng thì về nhà ck. K ưng thì ở p trọ chả ai dám nói gì. Sống chung á, tiền của mk đấy, công của mk đấy. Mà ngta chỉ nghĩ mk ăn bám thôi. Chứ chả nghĩ đc là tiền của ai đâu m ạh. Thôi thì ráng sinh con xong tính tiếp. Chứ sn nhiêif k tốt cho sk. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nha
10/05/2020 18:10 Trả lời
Sao số phụ nữ khổ đủ đường vậy k biết
Mình cũng vậy m ạ mình còn ko làm j ra tiền cơ cả năm nay ăn bám rồi ck đi làm vất vả nuôi mình bầu cũng chẳng làm dc j lên cố gắng chịu vì thương con được mỗi chủ nhật ông ko đi làm thì mới sai nấu cơm hộ thôi chứ ko nhằm nhờ j được toàn tự túc thôi
10/05/2020 18:10 Trả lời
Ck m đi làm cả ngày tối về ôm dt , có khi vùa ăn vừa dt , ns bnhiu làn k thay đổi, chỉ mong og có con khác để thoát tội cho nhẹ ng m ạ 😂😂😂chứ ck rồi gd ck tn e chán
cam ck mình cũng ôm đt suốt mà nói thì bảo chơi game để giải trí á ghét mà ko lm j dc