Các m bầu bì ở nhà k đi làm, ck đưa các m tháng bn xiền. E cưới dc 1 năm r mà e k biết ck e làm dc bn tiền 1 tháng, tài khoản dc bn cả, k phải e k hỏi mà e hỏi k nói. Lúc chưa bầu e có đi làm tháng đưa 4tr, h e bầu k đi làm tháng đưa 6tr cho 2 vc ăn 3 cử ( ck e vẫn đem cơm đi làm) thêm trái cây , còn lại tiền điện, nước, internet, gas có hết thì ck e trả hết, e chi toàn thấy đủ k dư gì hết. Kt e phụ thuộc hoàn toàn vào ck, nhiều lúc về nhà e, e muốn mua gì đó cho cha mẹ ăn nhưng k có tiền thấy bùn quá các m ak. Ck e thì k có tâm lý khoản này, e xin tiền thì thấy hơi ngại . Đang bầu mà sn thấy bùn quá, nhiều lúc muốn về quê ở vài ngày mà k có tiền, có ck r mà để cha mẹ lo , e k nỡ .

8 107

Thảo luận

Chứ bjo về nhà đằng ngoại thì ông bà ngoại cũng phải có trách nhiệm với hai mẹ con chứ
10/14/2020 18:10 Trả lời
Ngta rắn là muốn cho con mình còn có miếng mà ăn đấy
Ck mom rắn thật mà ko phải ngta rắn vì ngta ích kỷ đâu
Mình cũng rất ngại xin tiền chồng, và đó h k xin, mình đi lm có ít xài ít có nhiều xài nhiều. Tiền a đưa mình để dành lại cho a và con.
10/14/2020 12:10 Trả lời
Ở nhà hơn 2 năm nay rùi, ck đi làm cứ tháng nào hết tháng ấy, có con nhỏ nên k biết tiêu cái gì mà hết nữa. Đc cái ck dễ tính, tiêu gì tiêu k thắc mắc
10/14/2020 12:10 Trả lời
Mình cũng giống mom. Ck lo tiền ăn ở nhà hết, ổng tiết kiệm lắm, nhưng mà làm đc bnhieu tiết kiệm đc bnhiu thì mình biết rõ à mom. Mình cũng ngại xin tiền nên muốn về quê chơi có nhiêu tiền cũng đưa ba mẹ chứ lấy ck rồi mà về ăn bám mình cũng ko nỡ. Nhiều lúc nghĩ mà buồn
10/14/2020 10:10 Trả lời
E thì chả có đ nào nè mom.🤣🤣🤣
10/14/2020 09:10 Trả lời
M có đi làm k m
0962xxxxxx e k mom ah e ở nhà nuôi con nè, ăn bám bà ngoại mom ah
Ck mình thì lương có bnhiu đưa bấy nhiêu, chỉ xin mấy chục cầm theo đi làm thôi, :)) nhưng mình đưa 100-200k gì đấy vì cơm nhà mang theo ;) m nghĩ ngợi nhiều, nếu điều gì làm m thoải mái m cứ làm. Sinh xong r đi làm cũng chưa muộn mà m
10/14/2020 08:10 Trả lời
Nhiều lúc e sn e thấy bùn xíu m, vc mà làm vậy e thấy hơi xa cách, ck e cho e cuộc sống cũng đầy đủ, chỉ có điều e k có tiền riêng muốn mua cho cha mẹ gì cũng k có m, xin ck thì sợ ổng sn này kia r lại xem thường gđ mình m
Eo ôi mom hiền thật, chứ như mình ck đi làm mỗi tháng về đưa hết cho mình, rồi mình phát lương ngược lại ck, tháng nào cuối tháng cộng lại thấy ck xài nhju ck còn bị e la cơ. Đợt nào e đưa mà xài nhanh hết là e bắt kể ra xài gì mà tốn nhju tiền, tiền bạc mà giấu giếm ko nói e biết là chiến tranh ngay chớ e ko để yên như mom đâu
10/14/2020 08:10 Trả lời
0962xxxxxx ck mình thì tính xài tiền ko chừng mực, có nhiều tiền trong túi là tiêu xài hoang phí, khi nào hết mới biết tiết kiệm lại, nên ko bao giờ cho ck giữ tiền hết
Bé Cưng ck e thì chi tiêu tiết kiệm lắm m, ăn sáng ở nhà, cơm mang theo, lâu lâu chỉ có đổ xăng thui m ,k ăn nhậu cafe với ai cả nên ổng giữ tiền e k lo hao hụt , e chỉ bùn là k biết ck dc bn tiền thui m
Vkck mà k cho vk biết mình làm bao nhiêu tiền thì buồn quá. Sao cùng nhau vun đắp hp đc
10/13/2020 23:10 Trả lời
💕mầm nhỏ 💕 e cảm ơn m. H cần gì k liên quan tới phụ giúp gđ mình thì mình xin ck thui m, e xin liên quan tới gd mình sợ ổng xem thường gđ mình ak m.
0962xxxxxx thì đó m. Nếu m k tự có 1 khoản riêng, muốn mua chút quà biếu ba mẹ cũng khó rồi.