Giờ thì thấy thương ck các mom ạ.. lúc trước từng có thai tự nhiên nhưng đều hỏng.. đợt này Thả 4-5 tháng chưa có. Vc quyết định đi khám. Mh kq xn từ nội tiết, máu và dự trữ buồng trứng AMH đều bt. Tcvt trước chụp thì 1 thông 1 hạn chế.. buồng tc bt.. nhưng kq ck lại quá yếu. Bs tư vấn k thể mang thai tự nhiên đc. Dù có cũng sẽ rất khó.. cảm giác nước mắt muốn rơi. Vc cũng quyết định ivf rồi. Nhưg khi mẹ ck hỏi mh có nói bị như thế. Bà kêu ck mh khoẻ mạh bị sao đc. Kêu k cho lm ivf sớm. Qua 1 năm nữa muốn làm thì tính sau. Vc thì mong lắm. Nay đã 28 tuổi rồi. Cũng lo đợi càng lâu sau sk giảm lm nó thành công sẽ thấp.. về nhà thấy ck buồn mà mh thương ổng muốn khóc.. giờ chỉ biết nhẹ nhàng và truyền tâm lý cho ck đc thoải mái vậy. Như vậy ông mới k buồn.. 😭😭😭

0 12

Thảo luận

Mình cũng y m, đợi hơn 1nam mà chẳng thấy gì, nên qua tết làm ivf đây?!?
10/24/2020 11:10 Trả lời
Chuyện con cái là do 2 vk ck quyết định, m cứ thủ thì với ck rằng sợ càng để lâu lại càng khó, ck mong con sẽ làm luôn.
10/24/2020 08:10 Trả lời
Ck mh cũng hỏi bs thủ tục như nào để lm mom ạ. Với lại mh từng có tiền sử thai nằm ngoài nên ck mh cũng lo lần này nếu may mắn có tự nhiên sợ lại bị như những đợt trước..nên vc cũng quyết định lm để sinh đôi luôn 1 thể
Chờ Em Về chúc 2 vk ck m sẽ được như ý nha. Cố lên m
Theo mình thì nên nói vs mẹ chồng lý do ở ai, tại sao phải làm v để có con. Chứ nhiều bà mẹ chỉ nghĩ do con dâu, r suy diễn ra đủ chuyện, trong khi ctrai bà mới có vđề, mà gặp ông ck sĩ diện ko cho nói vs mẹ thì ng chịu khổ là ng vợ thôi,
Ság bà hỏi nên mh cũng nói rồi mom ak. Nhưng muốn cho ck mh tâm lý đc thoải mái nên mh chỉ bảo là từ từ tính thế thôi
Con cái trời cho m ơi, mk thấy nhiều ng cũng xn ck bị tty mà ăn uống bồi bổ, thoải mái tự nhiên con về ah. Đừng quá áp lực. Chúc con sớm về chúng ta
Giờ bắt phải ăn nè mom. Đc cái ông cũng nghe lời lắm.
Chờ Em Về ck uống thêm hàu goodhealthy ah m, còn m uống hoa anh thảo với folic ah
Cố gắng lên mom nha, thử tẩm bổ cho ck xem có cải thiện k mom, chúc vk ck mom sớm có tin vui nhé
Mom tẩm bổ cho ck xem sao
Thôi kệ m ak,chuyện con cái vợ chồng cứ quyết định với nhau,để bà xen vào cũng mệt lắm m ạ,mỗi ng 1 ý có ai gioings nhau đâu