Trời ơi sao mà mình khổ với Mẹ Ck quá , mình muốn sinh ở Mê Kông còn bà cứ khăng khăng bắt phải Từ Dũ vì có nhiều bác sĩ giỏi , nhưng Từ Dũ không cho người thân vào mà lúc đau đẻ chỉ 1mình tủi thân lắm , Mẹ ruột mình bảo sinh Mê Kông đi chứ 1mình vượt cạn tội . Còn nữa Mẹ ck ăn gì là bà rủ mình ăn dù không biết tốt cho thai hay không , bữa thì trái nhãn mình đã k ăn vì nóng á , mấy hôm đang đau họng bà đưa kem cho ăn từ chối hoài k dc mà thật sự đau họng khó chịu lắm , rồi hôm 20-10 nhà đang ăn tiệc bà kêu mình uống rượu nếp á mình bảo k uống bà cứ kêu uống với bà cho vui , sáng nay bà pha lá dung lại bắt mình uống bảo nó mát mình k biết loại này uống có sao k nhưng nó là lá dại lại chua chát khó uống mình cũng rót ra đợi k thấy bà mình đổ bỏ . Thật sự mệt mỏi luôn á khó khăn lắm mới có thai mình k muốn bị bắt cứ thứ gì dù ai nói mình quá kỹ tính cũng kệ con mình phải khoẻ mạnh là dc , từ lúc mang bầu thấy thương Mẹ đẻ nhiều lắm cái gì cũng nghĩ đến con cháu ăn uống Mẹ mình kỹ lắm lại chẳng cho cầm gì nặng hay tự gội đầu cũng k cho luôn , còn Mẹ ck thì trời ơi cảm thấy áp lực vì cái tính vô tâm của bà , dù Mẹ ck k có ý gì xấu bà cũng mong cháu lắm nhưng cách bà chăm vậy mình khó chịu mà không dám nói .

0 6

Thảo luận

Kể mẹ ck nha mom, cái gì tốt mh ăn mh uống k tốt thì đừng nhận, mự ck chi mà kì cục
10/24/2020 16:10 Trả lời
Nói với ck điều mom k thích vậy vậy đó, cho ảnh nc lại với mẹ, chứ mình lên tiếng đôi khi k hiểu ý lại mích lòng
Thời nay cứ nói thẳng với mẹ ck chứ có sao đâu mom
Cửa sinh là cửa tử. Ko đánh đổi đc đâu mom à. Có những chuyện giữa mẹ ck và con dâu khó giải quyết thì nên nói với chồng để chồng nói với mẹ. Em cũng vậy á. Còn đồ ăn uống mình ko ăn hoặc biết ảnh hưởng đến bé thì cũng ko thể cố gắng chiều lòng mẹ ck được. Cứ nói khéo để từ chối chứ con mình mà mình xót đầu tiên chứ ai xót thay
bảo ck m nc vs mẹ xem những lúc mẹ bảo ăn cái nọ cái kia thì nháy ck bảo k ăn đc hoặc k tốt , như mik thì mik sẽ nói thẳng luôn con đi khám bs bảo k ăn cái này k ăn cái kia, chủ yếu là tốt cho cháu thôi
10/24/2020 14:10 Trả lời
Bà sẽ bảo ngày xưa bà có kiêng cử gì đâu á . Mình đi tiêm ngừa bà còn nói xưa bà có tiêm gì đâu nói gì kén ăn uống .