Món mới trong làng ăn vặt TRỨNG CHÉN MỰC HẤP thơm béo chất lượng đáng để thử

Món mới trong làng ăn vặt TRỨNG CHÉN MỰC HẤP thơm béo chất lượng đáng để thử Nay được đứa bạn rủ đi ăn TRỨNG CHÉN MỰC HẤP. Thấy cũng khá lạ nên tò mò đồng ý đi ăn. Món này bán ngay đường Vạn Kiếp - một trong những đường ăn vặt có tiếng ở Sài Gòn. Nghe qua tên gọi mình cứ ngỡ là trứng được nướng trong chén cùng với mực hấp sơ. Nhưng không! Mình đã lầm. Thật ra món này là do nhỏ bạn mình tự chế ra, kết hợp từ 2 món tách rời của quán là: TRỨNG NƯỚNG CHÉN với MỰC TƯƠI HẤP. Thấy nó rãnh ghê chưa? Hai cái món khác biệt vậy mà nó cũng ghép lại thành cái món gì đâu lạ quắc. Chửi vui vậy thôi chứ ăn chung khá hợp vị, ổn áp đó nha! Nghe bạn mình nói nó thích ăn mực ở đây là vì mực tươi, được lấy từ Bình Thuận vào luôn nên ăn béo, ngọt thịt lắm. Gía mực ở đây bán từ 35-45k/lạng tùy theo thời tiết và lúc lấy mực nên không có cố định. Những lúc biển động thì gần như không có mực để lấy hàng luôn á. Còn trứng nướng chén chỉ có giá 9k nha. Ngồi kế bên nhìn thì thấy nướng cũng khá kì công với nhiều nguyên liệu. Nào là bơ, hành lá, hành phi, chà bông, sốt mayo, tương ớt... màu sắc nhìn cũng bắt mắt hấp dẫn lắm. Sau khi kêu trứng chén ra bàn thì nhỏ bạn lấy kéo cắt mực thành từng khoanh rồi đặt vào chén trứng, rưới một ít muối ớt xanh xong nó đưa mình bảo ĂN ĐI MÀY. Nghe hơi cục súc cơ mà đồ ăn tới miệng thì phải ăn chứ kkkkk múc lên cho vào miệng thì công nhận là ngon nha. Vị nó lạ lạ, kết hợp giữa nhiều thứ lắm. Béo có, thơm có mà cay cũng có luôn, Rất ổn áp. Gấp miếng mực không chấm mắm thì cảm nhận rõ độ tươi ngon của mực, ăn đã thực sự. Nói chung là ok, hợp lí. Nào có dịp thì mấy bạn nên ghé ăn thử nha! 👉 Trứng Chén Mực Hấp - Ăn Vặt 📍 14 Vạn Kiếp, Phường 3, Quận Bình Thạnh, TP.HCM ⏰15:00 - 23:00

8 2

Thảo luận

Tuyệt vời
11/06/2020 11:11 Trả lời
mình sợ nhất là nhìn cái râu mực [6][6][6] nó cứ gai gai kinh kinh lsao ý
11/05/2020 10:11 Trả lời