TRẢI NGHIỆM TỰ TAY LÀM BÁNH TẶNG “ANH NGƯỜI EO” ♥️

TRẢI NGHIỆM TỰ TAY LÀM BÁNH TẶNG “ANH NGƯỜI EO” ♥️ 🎂 DIY Bakery 738 Sư Vạn Hạnh, P.12, Q.10 09:00 - 22:00 (T2 off) Tuần rồi tui với nhỏ bạn mới đèo nhau qua chỗ này làm bánh tặng người thương, dễ thương chịu ko nổi luôn đó mấy bà uiii. Chỗ này nằm trong toà nhà Đại Phát nên mấy bà gửi xe ở dưới, rồi lên tầng 2. À, nên book lịch trước 1-2 ngày rồi đến cho thoải mái nhen. 🧁 Đầu tiên, mấy bạn nhân viên sẽ đưa menu cho mình chọn loại bánh, giá dao động từ 150~400k. Nhiều loại bánh lắm: bánh quy, bánh kem, cupcake, tiramisu...tha hồ lựa 😌 👩🏻‍🍳 Sau đó, mình sẽ được nhận 1 cái khay vs chiếc ipad có clip hướng dẫn vs công thức làm bánh trong đó. Mình tự lấy nguyên liệu các thứ, rồi làm thôi. À, ở đây dụng cụ làm bánh sạch sẽ, nguyên liệu các thứ đầy đủ cực kì, mê lắm kìaaa Ở nhà đọc 80 công thức làm hư bột hư đường hết chơn, vô đây thấy công thức ngta đơn giản dễ hiểu gì đâu, tự nhiên thấy mình đảm đang hẳn ra :)))))) (còn ngáo ngơ nữa cứ hú mấy bạn nhân viên support nhiệt tình nhe) 🍰 Tui làm bánh trứng phô mai chanh hoa anh đào, bạn tui làm bánh kem sắc hồng chiffon cacao. Làm xong là tầm 2 tiếng í. Công thức ở đây ra bánh vị ngon, ko ngọt lắm nên ko có bị ngán nha. Sau khi hoàn thành, bà nào thích điệu đà muốn cho cái bánh thêm lung linh lấp lánh thì chọn thêm đồ trang trí. Giá từ 15~40k í. Mang bánh về sẽ được đựng trong cái hộp nơ cưng xĩu nữa. À với lại, tui chụp hình check in fb được giảm 10% đó, còn bà nào làm 2 bánh trở lên được giảm hẳn 100k luôn á. Mà nghe nói ctkm tới hết tháng 10 thôi nhe. Nói chung ưng quá trời quá đất. Mạnh dạn cho hẳn ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️

10 1

Thảo luận

ui thích nhỉ.. ở đây mà cũng có hoạt động kiểu này thì thíc biết bao ahihi
11/05/2020 11:11 Trả lời