Vỗ về chiếc bụng đói tô SÚP CUA GHẸ NGUYÊN CON chỉ 39k bà con share rần rần núp bóng quận 6

Vỗ về chiếc bụng đói tô SÚP CUA GHẸ NGUYÊN CON chỉ 39k bà con share rần rần núp bóng quận 6 Bữa giờ nghe dân tình đồn ầm ầm SÚP CUA GHẸ NGUYÊN CON đang nổi đình nổi đám nên nhân dịp ghé nhà nhỏ bạn chơi, mình hú hí nó tấp ngang ăn thử cho biết. Hơi choáng ngợp là quán đắt khách kinh khủng, may là đi sớm nên xí được chỗ ngồi haha. Một nồi súp size khủng luôn được giữ nóng để đảm bảo hương vị cùng các loại topping được bày biện gọn gàng trong quầy. Điểm cộng to đùng đây nè : dù là quán bán vỉa hè nhưng rất chú ý khâu vệ sinh và luôn đeo bao tay khi làm cho khách nhé. Tụi mình dân số đông nên order tổng cộng 3 tô (39k/tô), mỗi tô bao gồm : 1 con ghẹ, 1 con tôm, 2 trái trứng cút và thịt cua chế biến sẵn. Bao tử mình réo quá trời quá đất nên anh chủ vừa bưng ra là mình đánh chén liền cho nóng hihi, súp cua cũng nên ăn nhanh không là hổng ngon. Công nhận em ghẹ nhỏ nhỏ mà có võ thiệt nha, tươi roi rói ngọt thịt. Do bé bé vừa ăn và vỏ mỏng nên cũng dễ tách thịt chứ không cần " vận nội công " trước khi ăn đâu :)) Bạn nào vẫn còn thòm thèm có thể gọi thêm GHẸ RIÊNG nhé, giá 20k/con. Ăn hải sản thì phải sốt chấm cùng, này là chân lý rồi chứ không là độ ngon giảm đi phần nào. Hiểu ý dân tình nên anh chủ chế ra món NƯỚC CHẤM MUỐI TẮC : độ lỏng vừa phải, chua chua, mặn mặn ngọt ngọt, thơm mùi tắc ( như kiểu bánh tráng chấm ý ) - siêu phẩm chứ hổng đùa. Ăn mà thiếu điều muốn húp luôn chén sốt không tha haha, rót thêm vào tô súp cho thêm đậm vị. Cá nhân mình thấy phần súp khá lỏng so với những quán bình thường mình hay ăn nhưng nhìn chung kết hợp với ghẹ không mang lại cảm giác ngấy. Quán mở cửa từ 16h-22h30 lận. Ngặt nỗi muốn thưởng thức ngay tô SÚP CUA GHẸ NGUYÊN CON thì cả nhà nên tranh thủ đi sớm để không phải đợi bàn nhe. Bạn nào fan hải sản mà cơn thèm dâng tràn thì " vì yêu cứ đâm đầu" thôi hihi.

11 0

Thảo luận