Quán sủi cảo “thiệt tình”

Quán sủi cảo “thiệt tình” Tại sao mình gọi như vậy, vì anh chủ quán dễ thương, có sao nói vậy, thiệt tình cực kì luôn. Đó giờ mình đi ăn nhiều quán sủi cảo, ngon cũng nhiều, dở cũng không thiếu, mà ấn tượng để nhớ quài quài chắc chỉ được vài quán. Thì quán anh này là một trong số đó. Mình gọi hủ tiếu sa tế, sủi cảo thập cẩm, mì xá xíu vs dĩa sủi cảo chiên ăn kèm. Đa số các quán khác đều ghi là hủ tiếu sa tế nai nhưng thực chất là thịt bò, thịt heo lẫn lộn. Anh này nói với mình luôn: “Hủ tiếu sa tế anh nấu thịt bò và thịt nai tuỳ bữa nha, hôm nào có nai bán thịt nai chứ thịt nai đâu ra nhiều dữ vậy mà bán thường xuyên em ơi 😂”. Còn sủi cảo nhiều chỗ để nguyên con tôm, nhà anh làm thịt nguyên xi với thịt tôm bằm nhe, có thịt tôm đàng hoàng chứ ko phải ko có tôm đâu nha, tại bằm ra nó quyện với thịt dẻo với thơm hơn, ta nói người gì mà thiệt tình dễ sợ 😂 Đặc biệt nhất ở quán là tương chấm với sa tế nhà làm vừa sạch vừa thơm, đối với mấy đứa thích ăn gì cũng chấm chấm như mình là đúng toẹt vời. Thêm cái nữa là nước lèo cá nhân mình thấy rất ngon, vừa ăn, ko quá nhiều dầu mỡ nên ko có cảm giác bị ngấy. Còn lại các thứ khác ko có gì quá đặc biệt. Giá cũng bình dân từ 35-50k nhe. Quán ko to tát, hoành tráng gì lắm đâu, vài chiếc bàn, đôi ba chiếc ghế, tối thì có thêm bàn ngoài vỉa hè nữa nên rộng hơn chút xíu, nhưng chắc chắn mình sẽ còn quay lại dài dài. Vì hổng phải ai cũng bán đồ ăn có tâm và thật lòng với khách hàng của mình đến như vậy 👍 📍Quán tên Sủi Cảo Huy Ngân, 538 Lý Thái Tổ, Q.10 ( mình nhớ là khúc gần BV Nhi Đồng í).

4 0

Thảo luận