<GÓC NGƯỜI LỚN "HÀNH XỬ"> HAI EM BÉ BỊ CHỦ TRỌ ĐUỔI RA ĐƯỜNG KHI BỐ ĐI VẮNG !!! Chả là đây là bức hình em chụp được ở đầu hẻm nhà em. trưa lúc em mới đi học về thì thấy ngoài đầu hẻm đồ đạc vứt lung tung đầy đường, em hỏi ba thì ba bảo 2 bé bị chủ phòng trọ đuổi ra khỏi nhà lúc sáng. Nhà 2 bé có ba nữa nhưng sáng ba đi làm rồi, bà chủ phòng trọ nhân lúc ba mới đi làm, lại đuổi 2 bé đang ngủ ra ngoài như vậy cho đến tận trưa. Ba em thấy đáng thương quá nên đã cho bé mấy cái bánh, cô em cho hộp sữa, mấy chú thợ cắt tóc gần nhà cũng hay tới hỏi thăm nữa.. Em không biết gì nhiều (vì em ít ra ngoài) nhưng ba em kể là bà chủ thấy tội nên cho thuê được mấy ngày rồi, tự nhiên nay lại đuổi ra ngoài ngồi, sáng mấy em cứ lang thang ngoài đường đợi ba về, tối thì cứ nhai đại 1 li mì gói.. Có hôm em trộm thấy ba mấy bé đi cà nhắc (hình như là tật 1 chân) trông rất thương, 2 bé cũng không thấy bóng dáng mẹ đâu cả. Nhưng mọi người ai cùng xóm ai cũng hết lòng quan tâm cả.. Chia sẻ với mọi người địa chỉ là hẻm 146 đường Tô Ký phường Đông Hưng Thuận quận 12. hiện tại 2 bé còn ở đây nhưng ngày mai nếu có di chuyển nơi nào thì em không rõ, ba bé vẫn chưa biết tin 2 bé ra ngoài đường ạ 😢. mọi người ai có lòng có thể giúp bé ạ. #hongbien

1 0

Thảo luận