Quán Bún Bò Huế Giáo Toàn

Quán Bún Bò Huế Giáo Toàn Mình đi từ quận 3 theo google xuống tới Thủ Đức hơn 40p với khí trời vừa tạnh mưa se se lạnh và cơn đói cồn cào. Cuối cùng cũng tìm đúng địa chỉ, bên ngoài toàn xe hơi đậu mà ko thấy quán nằm đâu. Nhân viên lắc tay bảo hết rồi khi chỉ mới 7:30pm. Sự thất vọng ko cam tâm trổi dậy vì đường xa và quá háo hức vì người bạn khen dữ dội lắm. Nhìn xuống quán thì đông nghẹt ko tin được quán khuất tầm nhìn thế này mà đông hơn đám cưới ở quê nữa, và ko lý nào ko còn gì để ăn 🥺 ấm ức ko chịu được ny mình bảo vào hỏi lần nữa đi 🤫 Mình lén trà trộn vào trong quầy bếp hỏi bếp lần nữa. Quán hết sạch thật, nhân viên đang lau rửa bếp và dọn chén hết rồi, mình mếu máo bảo từ SG xuống gần cả tiếng mới tìm được quán và rất đói chỉ có 2 người thôi giờ còn chút xíu gì cũng được bán cho mình đi bờ-ly. Bếp bảo chị qua hỏi chủ quán đi chứ hết rồi ạ. Mình lại quay mặt đáng yêu có phần đáng thương sang chủ quán lần nữa, chắc thấy vẻ mặt ( đói ) của mình thương quá, nên nhường phần lẩu ( người nhà ) bán cho mình luôn😳 Mặt liền tỉnh queo gọi điện kêu anh người yêu kiếm chỗ gửi xe đi có ăn rồi😋 Mình thề luôn từ nước súp đến nước mắm chấm ngon ko thể tả nổi. Nước lèo ngọt thanh, những miếng gầu bò béo ngậy giòn tan và sớ thịt bò mềm mại thơm phức chấm nước mắm nêm cay cay pha chế rất riêng của quán nhức nách luôn giời ạ. Tới cái rau mix nước lẩu ăn với nước chấm của quán cũng ngon bá cháy. Nói tới đây mình lại thèm chảy dãi, giờ mà ai rủ mình đi ăn lẩu bò hay bún bò thì rất khó thuyết phục mình ăn những quán khác, đành mất 40p xuống tới đây ăn mới dừa lòng hả dạ thôi. Quán tầm 7h hơn là hết sạch rùi nên mai mốt tui sẽ đi từ 3h trưa😜😜

3 0

Thảo luận