TIỆM CƠM NGƯỜI HOA

TIỆM CƠM NGƯỜI HOA TIỆM CƠM NGƯỜI HOA LÂU NĂM “CƠM GÀ XỐI MỠ THANH” Quận 5 Tiệm này là tiệm cơm quen thuộc của mình, có dịp tiện đường là ghé ăn à! Vì mình thích khẩu vị người Hoa lắm!! Và vì chỗ này khá ngon nữa! Mình đi 5 người kêu 7 món ăn sương sương!!!!😌😌 nhưng mà no ứ hự😆 ✅❌Món cơm chiên tôm tiêu : tôm to và tươi, tiêu thơm khá cay nhen món này cơm thấm với ít sốt tiêu ko cần thêm nước tương là vừa ăn òy! ✅Cơm đùi Tôm: dĩa cơm kèm với 2 cái “đùi “tôm 😂. Ngoài là thịt bọc con tôm to bên trong á, cái đùi hơi nhỏ tí nhưng mà lạ và ngon!!! ✅Bún gạo xào singapore: sợi bún mềm dai ko bị gãy hay nhão nha, có thịt xá xíu, trứng, tôm ngon lắm ák 👍 ✅Sườn chua ngọt: thịt mềm sụn gòn gòn, nước sốt chua chua ngọt ngọt chấm tí sốt riêng của quán tự làm khá ngon luôn ý!😋 món này mình ghé là kêu kkk ✅Mực xào ớt xanh: mình kêu thêm ăn chung với cơm, là con mực lá á, tươi, xào với ớt chuông vừa vị, pha tí nước tương ớt sắt ngon lành!!! Ăn chung với cơm ổn luôn 🤩 ✅❌Sườn heo chiên xù : đây là cái món mình thích nhất ở đây hầu như phải kêu thêm khi ghé ăn kkk. Sườn ngoài giòn và thịt trong mềm quết miếng sốt chua ngọt bá cháy luôn ý!!! ✅ Hủ tiếu xào cũng ổn áp lắm vừa vị luôn nè! ⛔⛔Tổng thiệt hại hết 465k ( chưa tính nước) tính ra ăn qá chừng, ngon nữa mỗi người tầm gần 100k thôi! ✅Nước sâm 12k ✅Sinh tố dừa cfe ngon nhớ dặn cô ít đường nha là xuất sắc à 🥰🥰 20k ✅Trà đá 3xu/1ly nhaaa ❌Nhìn chung giá tương đối vì cũng khá nhiều, lại ngon , mình ko biết sao chứ theo mình khá chuẩn vị người hoa. ❌cảm nhận riêng cá nhân mình thôi nè!

4 0

Thảo luận