DẤU HIỆU CHÁN ĐI LÀM LÀ THẾ NÀO? 1. Bỗng dưng thấy lương thấp không đủ tiêu nhưng vẫn phải đi làm, không đi làm thì cạp đất mà ăn à. 2. Mỗi sáng là cứ phải vật lộn mãi mới mò dậy được. Rồi tự hỏi công việc này mình có cần không. Rồi vẫn phải đi làm. 3. Nhiều khi muốn nghỉ làm nhưng sợ, không biết nghỉ rồi mình sẽ làm gì. Nhiều khi thấy bản thân thật sự vô dụng. 4. Không định hướng, không ước mơ. Cuộc đời trôi lạc tới đâu thì hay tới đó. Không mục tiêu, không có suy nghĩ. Cuộc sống trở nên nhàm chán, nghĩ mà chán bản thân :(( 5. Thấy người ta bằng tuổi mình thành công hết rồi còn mình vẫn chưa xác định được mình thích gì???? mình cứ tàn tàn đi bộ, luẩn quẩn với đám deadline. Muốn nhiều thứ, nhưng cũng ngại đủ thứ. Thể loại gì đây. Riết rồi chẳng còn cảm hứng để làm việc. Người ta đi làm, mình cũng đi làm, mà tại sao lại khác nhau thế? Áp lực tài chính, áp lực công việc, áp lực về tương lai, áp lực về các mối quan hệ,...cứ liên tục ập đến khiến bản thân không biết phải vượt qua như thế nào? Người ta hay nói "Hãy đứng lên từ những vấp ngã" nhưng đứng lên như thế nào thì người ta không nói? #tamsu

5 0

Thảo luận