BÚN BÒ THỐ ĐÁ KHÁC VỚI BÚN BÒ TRUYỀN THÔNG NHƯ THẾ NÀO?

BÚN BÒ THỐ ĐÁ KHÁC VỚI BÚN BÒ TRUYỀN THÔNG NHƯ THẾ NÀO? Quán này mình thấy khá nổi tiếng với Bún Bò Thố Đá. Sẵn vừa rồi Sài Gòn trời se lạnh nên mình rủ bạn gấu đi ăn trải nghiệm thử (lần đầu làm chuyện ấy keke) Mình order 2 món ở đây là Bún Bò Thố Đá và Bún Bò Truyền Thống size lớn đồng giá 69k để xem sự khác biệt nó ra sao! Mình chọn thố đá + 2 cái topping thêm giá 20k/cái, còn a gấu mình thì chỉ ăn Bún Bò Truyền Thống vì không ưa ăn nóng cho lắm. Lúc đầu mình tưởng đồng giá thì giống nhau hoàn toàn, chỉ khác nhau là có thố đá hay là không thôi. Nhưng khi mang ra thì m thắc mắc kinh khủng, vì cái Thố Đá của mình rất ít topping hơn tô của gấu mình. Bún bò thố đá được để từng phần riêng và chỉ có 1 dĩa thịt gồm NẠM, BẮP, BÒ MỸ và TÁI, còn bún bò truyền thống thì gồm 1 tô đầy ắp nào là NẠM, BẮP, CHẢ CUA, CHẢ LỤA, CHẢ BÒ, GÂN và GIÒ….các bạn xem hình sẽ thấy rõ hơn nha. Mình có hỏi a quản lý cửa hàng lý do tại sao thố đá lại ít thịt hơn tô truyền thống thì được trả lời “là vì Bún Bò Thố Đá phải chuẩn bị rất kỳ công, tất cả nguyên liệu của món ăn đều để riêng kể cả những phần gia vị phụ như chanh ớt, nước mắm, sa tế…, phần nước dùng trong thố đá được đun nóng khoảng 5 phút…còn bún bò truyền thống thì mọi công đoạn đơn giản, phục vụ nhanh chóng hơn nên khách hàng sẽ có nhiều thịt, topping hơn. Tuy nhiên ăn thố đá sẽ có nhiều trải nghiệm mới lạ hơn khi thố đá sôi nóng hổi mình có thể cho rau hành lá, bún, trứng và lựa loại thịt tùy thích (kể cả thịt sống cho vào) như một cái lẩu nhỏ vậy...đứng hình 5s để hình dung luôn nha các bạn 🤣🤣🤣 Cá nhân mình thấy tuy là thố đá ít thịt hơn nhưng nước dùng lại đậm đà và ngon ngọt hơn vì mình cho thịt bò sống nhúng vào nên nó ra thêm vị ngọt hay sao ý…và cái thố đá này nóng dai cực nha, ăn đến cạn nước rồi mà vẫn nóng, còn rau mà bỏ vào chín luôn nha các bạn, xong chấm thịt và rau với mắm ruốc ăn đã lắm…! Riêng các bạn nữ như mình nên order bún bò thố đá nha vì chủ động tự định lượng phần ăn của mình. Không biết vì sao nữa, nhưng dù biết thố đá ít thịt hơn nhưng mình vẫn thích ăn thố đá hơn 😍 có bạn nào giống mình hong? Bạn bạn nào mà muốn ăn nhiều thịt, ăn nhanh, ăn gọn thì gọi liền Bún Bò Truyền Thống, còn bạn nào ưng ăn nóng, muốn vừa ăn vừa thổi vừa tám như mình thì gọi thố đá nha! Vì lần đầu mình thưởng thức món Bún bò thố đá này nên có gì sai sót, mọi nguời đóng góp cho mình nhé! Nếu thấy riviu hay và có tâm thì nhớ like và comment mời mình đi ăn chung nè 🥰 ⏰Từ 07:00 đến 22:00 📍Địa chỉ mình đến: Bún Thố Đá Vua Mặt Trời 63 Huỳnh Văn Bánh, Phú Nhuận. _________________________________________________________ Mọi người nhớ theo dõi mình để tham khảo thêm nhiều địa điểm thú vị nữa nhé ! Cảm ơn mọi người rất nhìu ! 😍 IG: @saigoncogingon #saigoncogingon #saigoncogingonreview #thanhriviu #bunbo #bunbothoda #monngonphunhuan

5 0

Thảo luận