Tên con

Cho mình hỏi tí ạ. Bé đầu mình tên Tâm Đoan. Tên cô chồng đặt, giờ mình sinh thằng cu. Chồng mình lại cũng hỏi ý cô chồng đặt tên. Chồng mình họ Phạm, đệm Hồng, cô chồng bảo chị nó là Đoan, thằng cu sẽ là Hậu, Phạm Hồng Hậu. Có ý là 2 chị em Đoan Hậu. Mình thấy không hay vs nghe như tên con gái, đọc nghe như hoàng hậu. Với lại trong khi chú r ba nó toàn tên hay đẹp, Nhân, Phát, tới nó lại tên Hậu, Mình muốn đặt tên cho dễ gọi như Hồng Phúc, Hồng Minh. Còn không thì Gia Khánh, Gia Khang, Minh Khang, Gia Huy, Gia Bảo. Mà chẳng biết ông chồng thế nào. Mọi người cho ý kiến lỡ ổng chịu tên cô chồng đặt thì mình phải làm gì, mình thấy ko thích tên đó, với mình thấy hỏi để tham khảo chớ con mình mà ko đc đặt tên thì khó chịu

4 56

Thảo luận

Mình giấu tờ giấy chứng sinh r, lên mạng tra nếu mất tờ giấy này thì phải làm giấy tờ cam kết việc sinh con và có ng làm chứng thì mới làm khai sinh đc
01/14/2021 21:01 Trả lời
Con trai lót Hồng thấy yếu ớt lắm m oi.. con minh la minh đặt chứ k nhờ ai het ý m.. ông nội đặt mình cũng k chịu nua ý m. Minh đổi thừa ck đặt
01/14/2021 21:01 Trả lời
Bàn xong 2 vc chốt r, ok r. Cái trưa nay ba ck chê tên để họ mình vô dài dòng, đòi đặt Văn Thanh, Văn Hậu. Xong mình hỏi lại chồng, ổng nói để ba ck đặt, mất công ổng nói. Mình nói đẻ 2 đứa mà ko đứa nào đc đặt, bàn cho cố vô. Xong ổng nói hồi xưa tên anh em ổng cũng bà nội đặt có sao đâu. Nổi điên mình bảo ông để ba đặt, tui ra tháng cũng sẽ đi đổi tên cho nó. Mà bây giờ giấy chứng sinh của thằng nhỏ mình giấu luôn, ko biết ko có giấy đó thì đký khai sinh đc ko. Ghét ổng từ trưa giờ ko muốn nói chuyện nữa
Cá Cơm để ng khac đặt minh k vừa ý đâu.. con minh minh đặt ý m.
Con mình thi mình đặt
01/12/2021 09:01 Trả lời
Mh 2 đứa.toàn vk ck mh đặt.con đầu thì mh đặt .ck k nói gì.đi làm khai sinh về ôb,mn hỏi tên gì mh mới bảo Còn con thứ 2 vừa r thì ck mh đặt.mh thì k thích tên đấy cho lắm.nhưng ck lại thích .thế thôi lại đặt theo tên của ck.m.n cũng k ai nói gì cả.k trùng tên ng thân 2 bên là dc. Anh là Trương Bảo Long.còn em.là Trương Bảo Thiên nè
01/11/2021 22:01 Trả lời
ủa m sinh bé ở đâu vậy , khi sinh có giấy chứng sinh ấy thường các viện lớn khi về nhà làm giấy khai sinh là tên theo giấy chứng sinh luôn ý
01/11/2021 21:01 Trả lời
Chỗ mình giấy chứng sinh ko có để tên bé á m. Vs lại mình cũng có quy định thay đổi tên trên giấy chứng sinh khi mình đăng ký khai sinh cho con mà
E ké tí. Bé lớn nhà e tên hoài an. Tập 2 e vẫn bé gái các c có tên nào hay hay k cho e ý kiến với
01/11/2021 19:01 Trả lời
Con mình thì mình quyết định đặt tên gì thì đặt thôi mom. Mình đứa đầu cũng hỏi ý kiến ông bà nội đặt tên cho cháu vì là cháu đít tôn, nhưng giờ đứa thứ 2 mình nói ck mình để vkck mình tự đặt vì đứa đầu đã để nội đặt rồi, cô e ck mình đòi đặt cả tên cho bé thứ 2 nhà mình luôn mà mình ko chịu kkk
01/11/2021 19:01 Trả lời
Giờ ổng đi làm chưa về nữa. Chưa nói đc
Đúng r m. Nghe vừa như cgái mà nghe giống hoàng hậu. Chả có tí gì nam tính cả
01/11/2021 18:01 Trả lời
Hồng Hậu nghe như tên con gái ấy M ạ
01/11/2021 18:01 Trả lời
Tên con mình sinh ra thì mình quyết định chứ m. 2 vk ck cùng xem tên nào đẹp và phù hợp thì đặt cho con chứ cô ck hay kể cả mẹ ck ý kiến mình cũng không qtam lắm đâu ạ.
01/11/2021 15:01 Trả lời
Để tối mình nói ổng. Chứ mẹ chồng cũng chẳng ý kiến gì, mình ko thích thì bà cũng uh thôi.