Bánh canh cua cô Năm Loan ngon nức tiếng khu Gò Vấp

Bánh canh cua cô Năm Loan ngon nức tiếng khu Gò Vấp Bữa lướt group thấy có 1 bạn riviu quán bánh canh cua này nhìn ngon quá nên mình có note lại, nay có dịp qua trải nghiệm riviu lại cho mấy bạn xem có ngon như lời đồn ko nhe ^^ ☀️Ấn tượng đầu tiên là cô chủ quán hiền khô, chất phác cực kì, cô tầm tuổi mẹ mình nên tự nhiên ăn bánh cua cô nấu mình cảm thấy thân quen sao í. ☀️Bánh canh cua phải nói là rất ngon luôn, nước dùng đậm đà độ sánh vừa phải, từng nguyên liệu từ thịt cua, chả cua, tôm đều tươi ngon ngọt. Cô nói cô bán 2 buổi sáng chiều, là sáng bán hết, chiều cô làm đồ ăn mới bán tiếp tục chứ ko làm nhiều bán 1 lần sáng tới chiều thì ko ngon. Cô bán tô từ 39k đủ loại hết, để ai muốn ăn gì ăn dễ lựa chọn. ☀️Mình thấy cô có bán mì vịt tiềm nên cũng gọi thử 1 tô, phải nói là siêu ngon luôn ấy. Nước dùng rất thơm, miếng vịt dày to được hầm mềm, tô 75k cực kì chất lượng, cá nhân mình thấy đáng đồng tiền lắm nha 👍 Quán nằm trong hẻm, mặt bằng cũng ko rộng lắm nhưng cô trang trí quán bằng tre nứa, gỗ nên cảm giác khá thoải mái. 📍Địa chỉ 945/36 Lê Đức Thọ, P.16, Gò Vấp nha. ⏰ 07h - 12h & 16h - 21h

4 0

Thảo luận