Cắm trại trên đảo Đào Hoa - Hồ Tà Đùng - Đắk Nông

Cắm trại trên đảo Đào Hoa - Hồ Tà Đùng - Đắk Nông [Hồ Tà Đùng] - 2 ngày 1 đêm #Hồ_Tà_Đùng được xem là #Vịnh_Hạ_Long_Tây_Nguyên. Và nó đúng thiệt là như vậy. Nhóm tụi mình gồm 6 người, bọn mình chọn cắm trại ngủ lại trên đảo Đào Hoa - một đảo nhỏ trong cụm đảo ở hồ Tà Đùng. Và đêm đó nhóm 6 người tụi mình làm chúa đảo ở đó luôn (cũng hơi sợ sợ đó 😂, nhưng mà an toàn nha 😄). Trên đảo có sẵn các bếp nướng, nhà vệ sinh nữa nha. Muốn tắm hồ thì các bạn nên mượn áo phao của chủ tàu cho an toàn nha, vì hồ mênh mông lắm, không có điểm tựa nên có áo phao đề phòng bất trắc. 👉 Lịch trình: Ngày 1 - 4:30am: xuất phát từ Sài Gòn - 11:30pm: đến chợ Đắk B'lao và ăn trưa - 12:15 pm: đến bến tàu - 12:30pm: check in đảo Đào Hoa và dựng lều - 2pm - 4pm: tắm hồ Tà Đùng - 4:30pm ~: ăn tối và chơi mini game tự tổ chức Ngày 2 - 6:30am: thức dậy và ăn sáng - 8am: dọn lều - 10am: về lại đất liền - 10:30am: check in Tà Đùng Topview và chụp ảnh - 12:30pm: ăn trưa và về lại Sài Gòn - 7:30pm: đến nhà 👉 Di chuyển: - Lúc đi bọn mình đi theo tuyến QL20 --> QL28 (chợ Ngọc Lâm rẽ trái, vượt suối và leo đèo, bao cong, bao phê luôn nha 😂) - Lúc về thì bọn mình đi theo tuyến QL28 --> QL20 (tiếp tục vượt đèo từ hồ Tà Đùng ra lại thành phố Bảo Lộc, và đi đèo Bảo Lộc về lại SG) 👉 Chi phí: 500k/ người (gồm ăn uống, xăng xe và vé tham quan), trong đó gồm: - 100k: vé tàu từ bến tàu ra đảo Đào Hoa (600k cho 1 chuyến tàu max 6 người. Nếu nhóm trên 6 người thì giá là 100k cho 1 người. Các bạn có thể nhờ anh lái tàu chở đi vòng quanh tham quan trước khi lên đảo nha) - 50k: vé tham quan Topview (gần homestay Nhà Chú Đông nổi tiếng khu Tà Đùng này) và chụp ảnh - 140k: tiền xăng - Phần còn lại: ăn uống các kiểu Nếu cuối tuần chưa biết đi đâu, các bạn thử làm 1 chuyến lên đây đi. Không khí và trải nghiệm thích lắm 😊😊

4 0

Thảo luận