| 14 . 01 . 2021 | Em với anh, mỗi người một tâm hồn Yêu nhau từng ấy năm, từng ấy tháng, từng ấy ngày, mà có lẽ em chưa thể hiểu hết được anh. Rồi một giây phút nào đó, em mới nghĩ rằng, hình như chưa bao giờ em với anh từng đặt mình vào vị trí của nhau mà thấu hiểu. Em với anh. có những lúc em giận hờn vô cớ, cũng có những lúc anh buồn bực không lý do. Chẳng phải vì anh không hiểu nổi rằng em là con gái, cũng có những lúc suy nghĩ âu lo hiển nhiên của con gái, chẳng phải vì em không hay anh có nhiều áp lực trong cuộc sống hay sao? Em với anh, có những ngày em chậm deadline, cũng có nhũng ngày anh bị sếp mắng vì không hoàn thành công việc. Thi thoảng anh lại mắng em rằng "toàn việc nhẹ như lông hồng thế này mà cũng không làm được à?". Rồi em lại trách anh "Việc nặng nhọc này là của đàn ông, các anh không làm được thì ai làm?" Anh với em, tuy là vậy nhưng có những lúc cũng thật là tình cảm anh nhỉ. Em thích cái cách mà anh quan tâm em từ những điều nhỏ nhặt nhất. Em dành cả một ngày để học nấu những món anh thích, anh cũng dành cả một buổi để sắn tay áo lên và rửa một núi bát mà chẳng than phiền gì. Những ngày Hà Nội trở lạnh, em luôn chuẩn bị sẵn áo ấm để anh mặc đi làm. Anh cũng chẳng cần ai phải nhắc nhở, biết em sợ lạnh, liền lấy bộ đồ nghề anh yêu thích, rồi sửa sang lại chiếc máy sưởi cũ kỹ đã nằm góc nhà bấy lâu nay. Em nghĩ mỗi khi chúng ta có những căng thẳng không đáng có, anh với em, chúng ta cùng thấu hiểu nhau một chút. Em là con gái, cũng sẽ có lúc mềm yếu nhưng cũng sẽ có lúc mạnh mẽ thôi. Anh là con trai, gồng mình lên với cả thế giới, nhưng cũng sẽ có lúc phải gặp khó khăn, mệt mỏi trong cuộc sống. Em với anh, mỗi người một tâm hồn. Nhưng em nghĩ rằng, nếu ta cùng xóa bỏ những định kiến, cùng nhau đi một con đường, cùng nhau nhìn về một hướng, thì chuyện tình mình sẽ chẳng còn gì để âu lo. _KD_ #ShoeSwapChallenge #chuyengapo #tamsu

5 0

Thảo luận